Nilifikiria mbali safari ya kuwinda kusudi nimtumikie Bwana. Kwa hiyo ni nini nini, tunafurahi kuwa hapa. Ninaamini mara ya mwisho hapa niliwaambia, kila wakati unapokuja kuna mtu anayekosekana, na endapo tutarudi mwaka ujao, na Bwana akikawia, kutakuwa na mtu fulani atakayekosekana. Kuna mmoja alikuwa sana, alikuwa mpenzi wangu sana wa moyoni, rohoni, huyo alikuwa ni ndugu Lail Daima nilipata makaribisho nilipokuwa nikiingia, nikisimama nyuma kule na kusikiliza, katika chumba cha kusomea cha Ndugu Jack, ile kwa ya zamani ya watu wa nne ikiimba, wanaimba wana huko utukufuni. Usiku wa leo vema, tayari kuna moja sauti hizo iliyoko huko ikini ikizingojea hizo zingine tatu. Nadhani kamwe msitaisikia tena hapa duniani, lakini kwa hakika ninatarajia kuisikia hiyo tena, ndugu dada mo, hapa katika nchi ile ambako watanini haitazimika kamwe. Ndugu Palma alikuwa ni mtumishi mashuhuri wa Kristo. Ninaweza kukumbuka ndugu Jaga akiniambia juu ya nini yake, maisha yake yaliyowekwa wakfu kwa Mungu. alikuwa maseremala pamoja naye, alisema angekuwa ange akila nini chake chakula chake cha mchana, akiwa ameshika sambusa yake mkononi, akila sambusa na huku anasoma Biblia yake. Mnaona, alifanya mambo fulani makubwa mno. ndugu Palma alifanya yeye ni seremala mzuri baba mzuri kwa watoto wake familia yenye upendo aliwalea wote wapate kumtumikia bwana kadri ni nijua hivyo mimi wote wameokoka na wamejazwa na roho mtakatifu na huo ni mchango mkubwa kwa mwanamume yeyote siku hizi wavulana kwa wasichana lakini unaona yote yale aliyowahi kufanya hayatakuwa na maana sana mpaka amtumikie mungu asipomtumikia mungu na usiku wa leo yale aliyokuwa amefanya hapa duniani matendo yake mema, ameenda kupata thawabu yake kuwa pamoja nao. Mungu na apumzishe nafsi ya ndugu yetu. Ninajua ili mradi hii ni maskani hapa, nami ni ninajua yeye hataini, ni sauti yake ingali itakuwa hapa, unaweza kuisikia dada ana Jane na, na dada yake wakipiga kinanda na piano, jinsi ambavyo haikuwabidi kamwe kusubiri. Ndugu Palma anasimama tu hapa na kuchagua tu wimbo na kuendelea wao wangeushika. Nami kamwe nilitazamia kumsikia akiongoza wimbo kwa watoto wake, kwa mke wake, na kwa ndugu Jack na rafiki yake msiri. Wamekuwa marafiki kwa miaka hii yote. Na ndugu Brown, dada Brown, na ninyi nyote wa maskanini, Mungu awabariki. Namkumbuka kwa huzuni pia. Mungu naipumzishe nafsi yake shujaa hata tutakapokutana naye katika amani. Na tuinamisha vicho vyetu Baba wa mbinguni mwenye rehema, nikizungumza tu juu ya mtumishi huyu mashuhuri, nilimkumbuka kwa masikitiko usiku wa leo, yeye tukipeana mikono na tabasamu hilo la kuvutia sana, lilokuwa nalo daima, aliposema Mungu akubariki ndugu Branham, wakati tukienda kuingia mlangoni. Ninajua amepanda kuja nyumbani kwako siku leo. Kwa hiyo ninaomba Mungu mpenzi, ya kwamba utajalia matunda kazi zake zinazomfuata zikutu zitukuke zikiendelezwa na watoto wake mke wake. Tunaomba kwamba utambariki. Bwana, ulisema ungekuwa mume kwa wajane walio wajane wa kweli. Ninamwombea dada yetu Palma na watoto wote, ninajua kuhurumia pande zote mbili, kumpoteza mwenzi na pia kumpoteza baba yangu. Kwa hiyo, Baba, wakati tukiwa hapa usiku wa leo, tunaomba ya kwamba utaitayarisha mioyo yetu pia kwa ajili ya saa hiyo. Hatujui, inaweza ikaja kwa ghafla tu kama yake ilivyokuja. Hatujui itakuja lini, bali tunajua haina budi kuja. Kwa hiyo tunaomba Mungu ya kwamba utauchunguza kila moyo uliomo humu ndani usiku wa leo. Mungu, usiuwache uwangu uchunguzi wangu pia na unihakikishe Bwana, kama kukiwepo na uovu wote ndani yetu, uondoe. Tunataka kukutumikia, hilo ndilo lengo letu kamili, ni kukutumikia wewe. Tumiminie Roho yako usiku huu na siku zilizosalia za juma hili. Ibariki maskani hii inayoitwa kwa jina la maskani ya Uzima, jalia ipokee baraka kamili za jina hilo na ijae uzima wa Mungu. Juma hili lipate kuokoa kila nafsi iliyopotea ipate kumjaza kila mwaminio kwa Roho Mtakatifu na kufanya upya matumaini yaliyo ndani yetu. Bwana, tena tunaomba ya kwamba wewe utawaponye pia wagonjwa wote na wanaoteseka wanaokuja miongoni mwetu. Jalia Roho wako Mtakatifu mkuu awe hapa Bwana, na aponye tu, pia mtie mafuta kila mtu apate kuamini. Tujalie mambo haya Baba Mungu, nisaidie sasa. Kama ikiwadia zamu yangu ya kuleta ujumbe imewadia, ninaomba Mungu ya kwamba utaifanya sehemu ya kibinadamu isimame kando. Roho Mtakatifu na aingie na atende kazi miongoni mwetu, bwana Roho Mtakatifu na autoe mkutano, Bwana. Tunajua ya kwamba tu wapungufu mno, tusingeweza kufanya jambo hilo. Hata mmoja wetu hatudai kuwa na uwezo wa kufanya jambo hilo, lakini Bwana, tunajua ya kwamba wewe ndiwe mwenye uwezo. Kwa hiyo tunakutegemea wewe, Bwana. Tembea Roho wa Mungu na utushukie upya, tunaomba katika jina la Yesu, amina. <coughs> Sasa nataka kutoa salamu moja baada ya nyingine kwa makanisa sasa, yaliyo kwenye mtandao huu wa simu kote nchini. Tuko kwenye mtandao wa simu ambao ni mfumo mdogo mzuri ambao tumeweza kupata kupitia kwa ndugu yetu Pierre Green kutoka Beaumont, Texas, na hayo makanisa yote yanayofuata ujumbe huu kote katika Marekani yameunganishwa kwa simu. Usiku huu tunatuma salamu huku na huko kwenye pwani ya magharibi kote kote, kushuka kutoka Vancouver mpaka Tijuana, Mexico, kupitia San Jose, Los Angeles, makundi yote yaliyoko kule tunawasalimu. Kutoka Shreveport pia eh, kote mpaka Prescott Arizona kwa kundi liloko kule ambalo linamngojea Bwana, tunawatumia salamu na huko Tucson, pia Sierra Vista, kote kote mpaka New York, huku na huko kote nchini. Bwana wabariki kila mmoja. Laiti mgalikuwa hapa usiku wa leo, jimbo hili zuri la zamani la Luciana ambalo linaonekana kana kwamba ni makazi ya pili kwangu mimi. Ni najua ninyi watu mlioko huko New York? Nyote kwa namna fulani tunawachekelea kidogo jinsi mnavyoongea, niko nyumbani kabisa usiku huu. Naam, kila mtu huku tuliko mwajua wasema, alo mbendwa ndugu Branham, umemleta dada Branham na wadodo wode na ukaja hapa kuduona. No jamani, hilo linanifanye nijisikie vizuri. Hicho ni kiingereza halisi kwangu mimi, siku wadharau ninyi watu mnaoishi mashariki na kaskazini na sehemu mbalimbali lakini mnajua, nadhani nilizaliwa maskini mwasi wa kale tu, na inanibidi kudumu hivyo kwa namna fulani, na nakipenda, na mimi mwenyewe ni Kiingereza halisi. Nilikuwa kwenye kiamsha kinywa cha wafanya biashara hapa si muda mrefu uliopita, nao wakasema, sasa tutasimama na kuimba wimbo wa taifa. Ndipo nikasimama nikasema, nayapenda maskini maskani yangu ya kale ya kenta kimbali sana sema, kwangu mimi huo ulikuwa ndio wimbo wa taifa. Hayo ndio tu niliyojua kuhusu hilo. Kwa hiyo tunawapelekeeni salamu nasasa, na sasa kwa nani. Ninaamini watajaribu kutangaza hicho kiamsha kinywa pia. Kiamsha kinywa cha wafanya biashara Jumamosi, asubuhi, ndugu Green atawaambia, kwa kuwa yeye yuko kwenye vipaza sauti huko nje sasa. Kwa hiyo atawaambia kiamsha kinywa kitaanza saa ngapi na ni saa ngapi kila usiku mtafungulia redio zenu. Tunawashukuru kwa ukarimu sana. Tuombeeni sasa kwa kusanyiko la mahali hapa na maskani ya ndugu Jack. Nitawaomba tu idhini usiku wa leo. Kwa kuwa nilikuwa ninataka kutoa ujumbe wangu wa kutoa shukrani kote nchini usiku huu kwa makanisa yetu ya humu nchini yanayotii ujumbe katika jambo hili, e, inawezekana nikachukua muda mrefu kidogo na halafu tena huenda nikahubiri fundisho fulani. Kwa hiyo, kama ndiyo hivyo na hukubaliani nalo, kama tu nilivyosema siku zote kuhusu kula sambusa ya tunda la cherry, inapoifikia mbegu, siitupi hiyo sambusa, ninatupa hiyo mbegu, ninaendelea tu tu kula sambusa. Kwa hiyo, kama ikitokea kwamba nitaje jambo fulani usiku wa leo, mimi vema, hiyo ndiyo sam Sababu moja iliyonifanya kuitikia mwaliko huu siku wa leo kuwa hapa kuyaletea makundi mbalimbali kote nchini ujumbe wangu wa kutoa shukurani ilikuwa ni kwa sababu ndugu Jackie yuko huru sana siku zote kufungua mlango wake na kusema hubiri kilichoko moyoni mwako. Kwa hiyo ninajisikia nyumbani kabisa. Kwa hiyo inawezekana kwamba humu ndani katika kusanyiko la mahali hapa la ndugu Jackie huenda kukawa kuna wahudumu wengine na baadhi ya watu ambao wasingekubaliana na fundisho kwa kawaida ninaheshimu kutotaja fundisho kwenye mimbara ya mtu ambaye amenialika nije nikamsaidie kuhubiri. Kwa hiyo baada ya usiku wa leo, nadhani nitakuwa tu nikiwaombea wagonjwa na kufanya ibada ya kawaida, lakini nilifikiria ningewajulisheni kabla, ya kwamba kama nikisema kitu ambacho huenda kisikubalike, kisikubali kisikubali, mbona kihesabu tu kwamba ni kwa ajili ya ujinga wangu, nadhani na wala sijui vyema zaidi na mniombe. so, uh, so, uh, kwa hiyo sasa, hebu na tufungue kwenye neno, kwenye mlango fulani hapa. Ninataka kurejea sehemu nyingi usiku wa leo, kwa maana nina maandiko mengi na mitasari midogo iliyoandikwa hapa kwenye padi ninakumbuka mara ya kwanza nilipopanda jukwaani kwenye maskani ya uzima miaka ishirini iliyopita haikunibidi kuandika maandiko yangu na marejeo nilikuwa tu na umri mdogo zaidi kwa miaka ishirini wakati huo bali sasa nimekuisha kupita umri wa miaka ishirini na mitano kwa hiyo mimi kwa mara ya pili kwa hiyo kama nilivyokuwa nikiyakumbuka ina nibidi kuandika maandiko yangu na na mara nyingine niandike kitu chochote kwa ufupi ninachotaka kukirejea na sasa bwana na abariki tunapo soma kutoka kwenye neno la Mungu na kitabu cha Warumi mlango wa saba. Sasa ninataka kwa namna fulani kufundisha jambo hili kama somo la shule ya Jumapili. Ninajua kuna watu ambao wamesimama na kule maskanini kwa kawaida kule Jeffersonville tunataka kuwasalimu ninyi nyote usiku wa leo pia, tukijua ya kwamba mko kwenye mtandao huu huko maskanini, na inaonekana kana kwamba mkiwa huko maskanini usiku wa leo kama mngelikuwa huku, watu wakiwa kando kando ya kuta na wamefurika. Sasa ni nadhani mko hivyo pia, watu wote mlio kwenye sehemu hiyo ya nchi ambao mmekuja kwa ajili ya ujumbe. Sasa tutatumia hili kama somo la shule ya Jumapili wala halijaelekezwa kwenye kitu chochote kwa watu wowote wa wala chochote kile, ni kwa kanisa tu, mwili wa Kristo, ambao tunajaribu kuongoza kwenye mawazo ya kilindi na makusudi ya juu zaidi, tukiamini ya kwamba kuja kwa Bwana Yesu kumekaribia. Tunaamini jambo hilo zaidi sana kumekaribia kwa miaka ishirini zaidi kuliko ilivyokuwa mara ya kwanza nilipokuja Shreveport. Lo, mambo mengi sana yametendeka tangu wakati huo. Sasa tunakutazamia kuja kwa Bwana katika kizazi chetu, sitazamiwa msho katika kizazi chetu. Ninakutazamia kuja kwa Bwana katika kizazi chetu. Sasa katika Warumi saba, nikiamini ya kwamba mmefungua Biblia zenu kila mahali, sasa kote nchini, tunataka kusoma kwa makini. Sasa huu huu ujumbe unaotolewa hapa unaonekana kana kwamba ni juu ya ndoa na talaka, bali kwa kweli sivyo. Kwangu mimi ni unabii kwa ajili ya kanisa katika siku za mwisho, na tusome Ndugu zangu, hamjui maana nasema na hao waijuao sheria, ya kuwa torati umtawala mtu wakati anapokuwa yu hai? Kwa maana mwanamke aliye na mume amefungwa na sheria kwa yule mume wakati anapokuwa yu hai, bali akifa yule mume, amefunguliwa ile sheria ya mume. Basi wakati awapo hai mumewe kama akiwa na mume mwingine, huitwa mzinzi. Ila mumewe akifa, amekuwa huru, hafungwi na sheria hiyo, hata yeye si mzinzi, ajapolewa na mume mwingine. Kadhalika ndugu zangu, ninyi pia mmeifia torati kwa njia ya mwili wa Kristo mpate kuunganishwa ama mpate kuolewa na mwingine, yeye aliyefufuka katika wafu, kusudi tumzalie Mungu matunda. Kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili, tamaa za dhambi zilizokuwako kwa sababu ya torati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata tukaizalia mauti mazao. Bali sasa tumefunguliwa katika torati, tumeifia hali ile iliyotupinga ili sisi tupate kutumika katika hali mpya ya Roho, si katika hali ya zamani ya andiko. Na sasa hebu tuombe Mungu. Mpenzi, ndiyo kwanza tusome lile tunaloamini kuwa ni neno takatifu la Mungu, na hilo ndilo tunaloamini kwamba hakuna yodi moja wala nukta itakayopita kamwe kutoka kwenye hili mpaka yote yatakapotimizwa. nasi tunaamini ya kwamba Bwana wetu alituambia katika Ufunuo mlango wa ishirini na mbili ya kwamba mtu yeyote atakayeondoa neno moja kutoka kwake ama kuongeza neno moja kwake, huyo sehemu yake itaondolewa katika kitabu cha uzima. Nasi tunaona ya kwamba kwa kufasiri neno hili vibaya, kama vile shetani alivyolifasiri vibaya kwa Hawa, kulimfanya ashuku neno moja kukaitupilia jamii yote ya binadamu katika machafuko ya anguko, neno moja tu. Kisha tunaona katikati kati ya kile kitabu, alikuja bwana na mwokozi wetu, naye alitupa nukuu kuhusu jambo hilo, mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu halafu lile onyo kali katika kitabu cha mwisho cha Ufunuo wa Yesu Kristo, yeyote atakayeongeza neno moja ama kuondoa neno moja ataondolewa sehemu yake katika kitabu cha uzima. Also, e Mungu, tukijua tukiona jinsi tulivyo wadhaifu, tukijua ya kwamba tuna tunatembea juu ya nyuzi dhaifu za maisha za maisha haya yasiyodumu tukiwa hatujui ni wakati gani tutakapoitwa kwenda kujibu huko juu, tujalie, e Bwana, tuweke kando kila kitu moyoni mwetu kila kitu ni yani mwetu, na tuangalie moja kwa moja kwenye neno lako usiku wa leo, na tukutazamie wewe uje na kulifasiri kwa mausia matakatifu. Tujalie hayo twaomba Roho wako atushukie na kulitia neno mafuta moyoni mwetu, tupate kuondoka hapa jioni ya leo watu bora zaidi kuliko tulivyo sasa, tupate kumfahamu Yesu Kristo kwa undani zaidi. Tujalie hayo Bwana, tupate kuifahamu siku tunayoishi na matayarisho ya Mungu kwa ajili ya watu wake katika saa hii wakati huu mkuu muhimu sana na wenye giza tunaoishi sasa, Mungu tutie mafuta, si mnenaji tu, bali na msikilizaji na sote pamoja, ifanye mioyo yetu itetemeke mbele za neno lako, kwa kuwa kumcha Mungu ndiyo mwanzo wa maarifa. Tujalie mambo haya Baba, kwa kuwa tunaomba hayo katika jina la Yesu, amina. Ningependa kuyapa kichwa matamshi haya machache ambayo nilikuwa ni yazungumze hapa na maandiko fulani ambayo ningetaka kuyafuatilia nyuma kwa makini, Bwana kipenda, kwa kwa ajili ya ujumbe wa kutoa shukurani kwa usioonekana wa muungano usioonekana wa bibi harusi wa Kristo, muungano usioonekana wa bibi harusi wa Kristo hausikiki kama ni ujumbe wa kutoa shukurani, hata hivyo andiko lolote. Uh, uh, tunashukuru kwa ajili ya hilo lote. Ninamshukuru Mungu kuishi katika wakati huu wa matukio ya kumalizia historia ya ulimwengu huu. Sijui kama ningalikuwa na la kusema kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu na Mungu awe ameniwekea wazi mpango wote na kuniambia, na nataka wewe uhubiri. Basi sasa, ni wakati upi ungetamani kwenda duniani ukahubiri? Ningalichagua wakati huu, kwa maana ninafikiri hiki ndicho kipindi cha heri na furaha kubwa. Hakika ningalipenda kuwa hapa wakati wa ziara yake duniani lakini hata hivyo nafikiri huu hapa sasa ndio wakati mkuu zaidi, kwa maana ndio wakati anaokuja kuwachukua watu ambao amewakomboa. Tunapokaribia ufufua, ambapo wote waliokombolewa watafufuka. Ni nafasi ya fahari jinsi gani tulionayo kuwahubiria watu wanaokufa! Ni wakati mkuu mno, tunaufurahia sana na tunajua ya kwa kwamba historia inafikia mwisho wake. Historia ya ulimwengu itakwisha hivi karibuni, ndipo tutaingia kwenye siku mpya, kwenye ule utawala mkuu wa miaka elfu huo. Kama mwaminio mmoja, ninaamini katika nini? Katika utawala wa miaka elfu, utawala wa miaka elfu pamoja na Kristo, miaka elfu moja duniani, kule kurudi kwa Bwana Yesu katika mwili, kuwachukua watu wenye mwili uliotukuzwa kwa damu yake inayosafisha. Paulo hapa anaeleza kwa mfano katika maandiko yetu kuhusu Torati na neema na e, kulielezea kwa mfano kama ndoa na talaka. Fungu hili ni mara chache sana linahubiriwa kwa sababu liko nini, kwa namna fulani linahusu kitu kama ndoa na talaka, lakini pia linahusu sehemu kubwa zaidi ya ndoa na talaka kuhusu jinsi ambavyo yeye anajaribu kuweka katika utaratibu hapa, ya kwamba sisi kama nini, kama kanisa haiwezekani tena tuwe tumeolewa na dunia na Kristo pia wakati huo huo, na naviwe ni jambo la haki na, na halali kama vile isivyowezekana kwa mwanamke kuwa anaishi na mume mwingine wakati yeye ana mume aliye hai. Nami nina mawazo yangu mwenyewe juu ya jambo hilo, nami ninaamini ya kwamba yale Biblia isemayo ni kweli sasa bali ninaamini pia, ndivyo ninavyoamini ya kwamba jambo hilo linafungua moja ya siri kuu za unabii. Nami ninatumaini ya kwamba Bwana atatusaidia usiku wa leo tunapohubiri huu kwa watu wetu wanaongojea kote nchini. Ilisema wakati mmoja nilikuwa nikisoma, wakati nilipokuwa nikiandika mtasari wa jambo hili ni, nisingeweza kukumbuka liko kwenye kitabu kipya hasa, lakini nina hakika hili ni kweli, ya kwamba moja ya vitabu nilivyosoma juu ya Bwana Moody, Dwight Moody, huko Chicago. Tuna kanisa lenye usikivu mkubwa huko Chicago pia, usiku wa leo ya kwamba Bwana Moody baada ya kusoma Warumi saba alikimbilia mtaani na mtu wa kwanza aliyekutana naye alimwambia, je, unajua neema? Ndipo huyo mtu akajibu, neema nani? Bwana mmoja akajibu, neema ya Mungu. Kwa hiyo ilimsisimua sana wakati alipoona vile jinsi neema ilivyokuwa imetutenganisha na torati na jinsi kwamba ni kazi gani neema ilifanya. Vema. Sasa lolote ninalotaka kufanya ni wakati daima, niliwaambia watu nitakapovuka ule mstari ng'ambo ya pili, ningependa kusimama na kuimba neema ya ajabu, jinsi inavyosikika tamu, iliyomwokoa mnyonge kama mimi neema. Neema ya Sam ya thamani, laiti ningalijua neema nyingi zaidi. Kwa maana tunaokolewa kwa neema, si kwa yale tunayoweza kufanya. Tunayoweza lolote tufanyalo, halihesabiwi kwetu. Neema ndiyo inayotuokoa. Mmeokolewa kwa neema, kwa njia ya imani. Hebu niongezee kwa mwanamke huyu neema, hebu ni mweke kwenye Biblia pia, anavyoita bibi mteule huyu binti Neema nitakaye nena habari zake, ujue Biblia inatangaza ilisema kwa bibi mteule. Hilo, kama ukiangalia mteule, linatokana na neno bibi, aliyeteuliwa. Bibi mmoja miongoni mwa mabibi wengine wote aliteuliwa, kama vile yule bikira alikuwa auzaye mwili wa Mungu duniani. Alikuwa ni mwanamke aliyeteuliwa. Mungu alimchagua Mariamu na pia Mungu amemchagua bibi mteule ambaye ni bibi harusi wake yeye ye, ameteuliwa. Ninatumaini sisi ni washiriki wa uyo usiku wa leo kote duniani, kote nchini, hasa kielezo chake hapa kikionyesha uhusiano wa bibi harusi na Kristo, bibi mteule na jinsi alivyopaswa kuletwa kwake, mahali ambako angetoka na jinsi ambavyo angeletwa kwake. Kanisa hapa katika kielezo tulichonacho mbele zetu linafananishwa na mwanamke, ambapo mwanamke siku zote ni mfano wa kanisa, kwa maana kanisa linahesabiwa kwamba ni bibi harusi. Bibi harusi, yeye ni bibi harusi wa Bwana Yesu mwana wa Mungu. Daima, kama utachunguza, uchunguze hali na mienendo ya wanawake, basi utaona mahali kanisa lilipo sasa. Ili baadhi ya matamshi haya huenda yakaonekana ni mageni kwa wengine wenu, bali yanathibitisha ujumbe nilio nao kutoka kwa Bwana ambao ninajitahidi kuwafikishia watu. Unaona, hebu angalia, kila kitu katika hali yake ya asili, jinsi yanavyokuwa maumbile, na uyachunguze. Yanaambatana kihakika na mambo ya kiroho pia. Sasa kama utachunguza mienendo ya wanawake ulimwenguni leo, chunguza mwenendo wa kanisa la kilimwengu leo, chunguza tu bila shaka. Sasa pia kuna mwenendo wa bibi harusi wa kiroho pia, lile kanisa. Unaona, chunguza jambo hilo pia sehemu tupu kwenye kanda kwa sababu hilo linaloitwa la kawaida linadai kuwa ndilo bibi harusi. Sasa naomba kuliambia tena kusanyiko la mahali hapa, msijisikie vibaya. Sasa ni, ninawazungumzia wote kote nchini, kwa nini wale ninaowadhania ndiyo bibi mteule. Kwa hiyo ikitokea kuwepo na wahudumu humu ndani ambao hawakubaliani na hayo, vema, hebu tulieni tu kwa kitambo kidogo. Mnaona, angalieni, hebu sikilizeni tu Angalieni tabia hii. Unapowaona wanawake wakipotoka tu wakifanya tu jambo lolote wanalotaka kufanya, angalia kanisa linafanya jambo lile, lina lile, angalia bali, angalia wakati yule bibi harusi wa kiroho, wakati atakapoanza kuwa na uamsho wakati atakapoanza kurudi na kujiweka sawa na neno la Mungu, basi angalia tena, unaona jinsi maandiko yalivyo. Wakati huo kutakuwako na ujumbe utakaosambaa haraka wa kumshika huyo bibi harusi, kumshika huyo mwanamke mteule, kwa kuwa ni kama vile ulimwengu, shetani yule mdanganyifu aliyemdanganya yule bibi harusi wa kwanza kufanya dhambi dhidi ya Mungu kwa kutoliamini neno lake na sasa leo hii tunapoona kanisa la kawaida katika Injili yenu ya kiakili likizidi kwenda mbali zaidi na zaidi na neno katika Injili ya kirafiki, tunaona ya kwamba wanawake wa ulimwengu huko mitaani, wafuasi wa hilo wa wanafanya mabaya katika mazingira yale yale. Huwezi uh, kuwaambia wamepoteza hisia zote za uadilifu wa kawaida, au watu wamezipoteza. Mnaona, na hivyo ndivyo kanisa limefanya, na unaweza kuliona likienda moja kwa moja kwenye baraza la ekumeni, kwa hakika tu kama kitu chochote kile ulimwenguni na kuingia moja kwa moja Rumi, upesi sana niwezavyo kwenda. Unaona, kwa maana imetabiriwa na huyo hapo, hiyo ndio tabia yake. Lakini basi, angalia tena kwenye kanisa la kiroho, Jinsi ambavyo kundi hilo la watu walioitwa watoke wateule kupitia kwenye kila uamsho, wakati wa Martin Luther ilitukia vivyo hivyo katika yale matengenezo, ilitukia vivyo hivyo wakati wa John Wesley, ilitukia vivyo hivyo wakati upete kosa ulipoanza kwa mara ya kwanza, wa, waliwarejesha hawa wanawake moja kwa moja katika neno, kisha wakaliacha huyo hapo akirudi moja kwa moja kwenye machafuko lakini basi, wakati ambapo watu wanapokuwa tayari kujiweka sawa, kuna ujumbe unaotokea nao, wanajiweka sawa nao. Luther alikuwa mjumbe wa siku moja ya kuhesabiwa haki, nalo kanisa likajiweka sawa moja kwa moja na huo, baadhi yao hao, wengine wakaendelea. Wesley akaja na utakaso, kanisa likajiweka sawa nao. Pentekoste ikaja na kurudishwa kwa vipawa, kanisa likajiweka sawa moja kwa moja nao, wale wateule wa siku hiyo, na kisha wakafifia, wakarejea moja kwa moja kwenye umadhehebu, na wakaondoka moja kwa moja kwa moja na hao hao wengine wote hao, moja kwa moja kwenye mwelekeo huo huo sasa. Lakini unaona, wakati watu wanapoanza kujitahidi kujiweka sawa na neno, kunakuja ujumbe mpya kutoka kwenye neno la Mungu kuwaendea watu hao moja kwa moja, na hao wanaukamata ujumbe huo na kujiweka sawa. Kila wakati liko tu katika dini ya Mungu, tuna mambo hayo. Tunazo familia, kila familia hapa ndani imezoea jambo hilo. Wakati mwingine, kila kitu ki, kita kuendea vizuri kwa miaka kadha, kisha mara utafikia kipindi ambacho tunasema hilo. Mara nyingi huku kusini hakuna msiba usiokuwa na mwenziwe, na kila kitu kinavurugika. Unapitia katika kipindi cha usiku, ndipo kuna pambazuka, kisha kipindi cha usiku kila kitu kinakwenda katika katika mwendeleo wa moja kwa moja. Nabii Paulo hapa anasema ya kwamba mwanamke hawezi kuolewa mara ya pili mpaka mume wake wa kwanza amekufa. hawezi kuolewa tena mradi tu mume wake wa kwanza angali hai. Yeye yeah, hawezi kwa hali yoyote. Okay, ile ina kamwe inamlazimu kubaki pasipo mwenzi, mradi tu mume wake wa kwanza yu hai. Na kama akitenda dhambi kama hiyo, ataitwa mzinzi inazungumza juu ya mambo ya kawaida, sasa kuyafananisha na ya kiroho. Kama mwanamke huyu angetenda dhambi kama hiyo, basi anatiwa alama, mwanamke mzinzi, endapo ana wanaume wawili walio hai kwa wakati mmoja. Kwa hiyo, yeye amepoteza kwa kufanya jambo hili, haki zake kwa Mungu na mbinguni. Kwa kufanya jambo hili, hakika amepoteza. Yeye ametupiliwa mbali na mpango wa Mungu, kwa mujibu wa maandiko ambayo nimekwisha yasoma sasa hivi. Vivyo hivyo na kanisa linapojaribu kuchanganya kanuni za imani na madhehebu pamoja na neno la Mungu, aliwezi kuolewa na madhehebu na liwe bibi harusi wa Kristo kwa wakati mmoja. Sharti liwe limemfia mmoja au mwingine. Ndivyo inavyosema Torati hapa. Kuna sheria nyingi sana katika neno la Mungu na hiyo ni sheria yake. Paulo akizungumzia jambo lile lile hapa, aliwezi kuolewa na kanisa la kanuni za imani za kilimwengu na liwe bibi harusi wa Kristo, kwa maana hilo moja linapinga lingine. Sasa kumbuka, nasema vema, tunaamini hili bali hatuamini lile. Kama umeolewa na Kristo, Kristo ni neno la Mungu. Katika Yohana Mtakatifu mlango wa kwanza ulisema, hapo mwanzo kulikuwepo neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, nao yuyo huyo alifanyika mwili akakaa kwetu. Kwa Yesu alikuwa ndiye neno lililo hai. Yeye daima alikuwa ni neno, angali ni neno, daima atakuwa ni neno. Yeye alikuwa tu ni dirisho la sifa za Mungu, kwa kuwa alikuwa ni mwana wa Mungu na mwana yeyote ni sifa za babaye. Na jinsi tu vile wewe ulivyokuwa katika jeni za baba yako, katika mwili wa baba yako alipokuwa mvulana mdogo, ulikuwa ndani yake. Hata hivyo, yeye asingeweza kuwa na ushirika na wewe kwa sababu hakukujua. Lakini basi, kupitia kwenye tumbo la uzazi la mama ulizaliwa duniani na ukachukua sura ya baba yako, ndipo angeweza kufanya ushirika na wewe na ndivyo mlivyokuwa wana wa Mungu na binti za Mungu. Kabla hata hakuja kuwa na mwezi, nyota ama molekuli, mlikuwa wana na binti za Mungu, kwa kuwa ninyi ni onyesho tu la kimwili la sifa zilizokuwa ndani ya Mungu hapo mwanzo, kwa kuwa kuna aina moja tu ya uzima wa milele na huo ulikuwa ni wewe. Hapo awali hujui lolote kuhusu hilo, wala hukujua wakati ulipokuwa ndani ya baba yako wa duniani. Lakini umedhihirishwa pia katika sura yake, umefanywa katika sura ya Mungu, nawe ulidhihirishwa kwa ajili ya utukufu na ushirika wa Mungu. Na hivyo basi, kwa hakika tu kama vile jeni yako ilivyopaswa kuwa ndani ya baba yako kabla ya kuzaliwa kwako kwa kawaida ilibidi jeni yako ya kiroho iwe ndani ya Mungu, kwa kuwa wewe ni dirisho la sifa za mawazo yake kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Vema, hakuna njia ya kulikwepa hiyo, ni kweli sasa. Sasa tunaona basi huu huo uzima ukiwa ndani yako, uzima wa Mungu ukiwa ndani yako tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. sasa sasa huwezi kuchanganya kanuni za imani za madhehebu pamoja na neno, kwa maana zinatofautiana sana moja na lingine. Hivyo ndivyo hasa shetani alivyojaribu kufanya, na mawazo yake ya kiakili kwa hawa, alisema alikubali ya kwamba Mungu alisema jambo hilo, lakini akasema hakika hamtakufa. Unaona, nao wanaamini hilo, na hivyo ndivyo kanuni ya imani zimefanya usiku wa leo. Madhehebu yamewatenganisha watu na neno la Mungu. Je, Yesu hakusema hapo alipokuja, ninyi kwa mapokeo yenu mmetangua amri za Mungu kwa watu? Na kwa kanuni zetu za imani tumetenganisha ushirika wa Roho Mtakatifu kulitia mafuta neno la Mungu lililokusudiwa kwa ajili ya kizazi hiki. Kwa namna hiyo tumewatenganisha watu kwa madhehebu, hata wawezi kupata nafasi ya kuona hilo. Sasa Mungu yeye, kila kizazi, yeye huongeza sehemu mpya ya kitabu chake. Yote yanaambatana pamoja, kama vile ambavyo mwili wangu ulivyoumbwa. Ninaambiwa ulianza kwa uti wa mgongo, bali wote au kuwa ni uti wa mgongo, ulitoka hapo ukawa ubavu na kutoka kwenye mapafu na kwenye vitengele na mikono na miguu na kadhalika, ndipo ukaja kuwa mtu niliye mimi na hivyo basi Mungu alidhihirishwa hapo mwanzo, na hatimaye akatokea kama Yehova Mungu Baba, ndipo akatokea kama Mungu mwana katika Yesu Kristo, sasa ametokea kama Mungu Roho Mtakatifu. Mungu yeye yule wakati wote, madhihirisho matatu ya nini? Mungu yeye yule sasa. Tunaona katika jambo hili ya kwamba kila kizazi Mungu amelikusudia neno lake tangu mwanzo ni kama tu vile mabadiliko ya polepole yalivyokuja. Ni kama tu kile kitu cha kwanza alichoumba Mungu, labda kilikuwa, hebu tuseme, yeye aliumba mimea kwanza, kisha kaumba wanyama, baadaye ndipo akaumba binadamu baadaye, kitu kama mabadiliko ya polepole yakiendelea kuwa bora zaidi, ndivyo imekuwa katika Mungu na kanisa lake, kuhesabiwa haki chini ya Lutha, kutaka huko ni kumvuta bibi harusi wake atoke. Sasa yeye anamuumba bibi harusi wake kuhesabiwa haki chini ya Luther, kutakaswa chini ya Wesley na kadhalika. Unaona yeye, mabadiliko ya hatua kwa hatua ya roho yakitolewa zaidi na zaidi, maana huo mwili unajengeka kufikia kichwani ambacho ni Kristo, huo mwili wa Kristo. Sasa yeye kama mwanamke, kama ameolewa na Kristo aliye neno, hawezi kuolewa na madhehebu ya kanisa kwa wakati huo huo, kwa kuwa amefungwa nayo hata nini, hawezi kuishi na hao wanaume wawili kwa wakati huo huo. Wanatofautiana moja kwa mwingine, moja limetumwa na Mungu, lingine limefanyizwa na mwanadamu. Kwa hiyo yanahitilafiana. Alisema neno la kila mtu naliwe uongo langu naliwe kweli. Mungu alisema hivyo. Yanahitilafiana tu moja kwa lingine, kama vile torati ilivyo tofautiana na neema, kama vile Paulo anavyosema hapa, mmoja hana budi kuwa amekufa kumpata huyo mwingine, na kama amejaribu kuwachanganya, ataitwa mzinzi. No, wazieni jambo hilo, New York, Arizona, kote nchini, wazieni jambo hilo. Mungu alisema kama akijaribu kuolewa na wawili wakati huo huo ataitwa mzinzi. Ni mzinzi gani anayeweza kuingia mbinguni? Je, Mungu angeweza kuoa mwanamke mzinzi? La hasha, alituambia tusifanye jambo hilo. Ataitwa mzinzi. Basi watoto wake, kama yeye ni mzinzi, watoto wake ni haramu. Haramu ni haramu kwa kitu gani? si kwa kanisa, bali kwa neno. Huyo ni mwanamke haramu ni picha na ya namna gani? Ya hii Ufunuo tatu, hapa ya siku ya mwisho wakati wa kanisa la Laodikia, ni kundi ya ramu. Jinsi gani? Ni mchanganyiko wa kimadhehebu wa namna gani, vugu vugu, wanatenda maovu na kujiita wenyewe ni Wakristo, na kulikana neno la Mungu, wenye mfano wa utaua, bali wakikana nguvu zake. Kama nabii alivyosema, wangekuwa. Ndoa ndiyo desturi ya zamani sana ulimwenguni. Ndoa ilitekelezwa kwanza na kuidhinishwa katika bustani ya Edeni. Mwanamke amewekewa amana tabia fulani ambazo hapaswa kuzichafua. Mwanamke amewekewa amana hizo. Hakuna kiumbe duniani kilicho kama mwanamke. Hakuna mungu wa jike, hakuna jike la aina yoyote lililopewa tabia ambayo mwanamke amepewa. Mwanamke hata hakuwapo mwa mwanzo wa uumbaji, kwa kuwa Mungu alijua ya kwamba angeanguka. Majike mengine wote wasingeweza kufanya uzinzi. Yeye ndiye pekee anayeweza kufanya uzinzi. Kama angalikuwa ameumbwa kama kiasili, hilo lisingekamilisha hekima kuu ya Mungu. Unaona, yeye alifanywa za utuka la mwanamume, lakini kwa sababu alitupwa upande huo, yeye pia amekabidhiwa dhamana takatifu kutoka kwa Mungu kwa ajili ya ukombozi. Yeye ana sifa ambayo hapaswi kuzikia unajisi. Kama akizichafua amekiwa unajisi maishani mwake mwote, haidhuru amesamehewa jinsi gani, awezi kuhesabiwa haki nitafikia jambo hilo katika muda mfupi. Nina maandiko juu ya jambo hilo katika dakika chache. Anaweza anaweza kusamehewa unajisi wake, ila hawezi kuhesabiwa haki katika maisha haya, analo daima. Angalia sasa, amekabidhiwa hii. Anaweza kusamehewa bali sio kuhesabiwa haki. Amepewa mwili wake, dhamana takatifu kutoka kwa Mungu. Hakuna mbwa jike, hakuna ndege, hakuna mnyama mwingine, hakuna kiumbe kingine kilicho jinsi hiyo, la ni yeye pekee kwa jambo hilo, yeye ni sababu ya dhamana hiyo. Kuwa takatifu sana ni kwamba yeye anapaswa kuleta uhai duniani. Mwili wake ni tuta la kuoteshea uhai. Hiyo ndiyo sababu amepewa dhamana hii takatifu. Sasa hapa ndipo ambapo huenda msikubali, wengi ninyi wana theolojia. Hicho ndicho kilichoitia unajisi jamii yote ya binadamu, ni ule uzinzi hapo mwanzoni. Tuta lake la uzazi lilichafuliwa, kazaa wale mapacha, Kaini na Abili. Tendo moja, watoto wawili. Yachunguzeni maandiko <tulikana> angalieni sasa. Tunaona kwamba mwili wake ni tuta la kupanda mbegu, na kwa hiyo ni dhamana takatifu, asiuchafue huo. Sasa ninazungumza sasa, nikileta jambo hili kwenye kielelezo, kuwaonyesha mahali ambapo kanisa linasimama. Sizungumzi juu yenu ninyi wanawake chochote mlicho, hiyo ni kati yenu na Mungu ama ninyi wanaume, bali ninazungumza juu ya kanisa la Kristo. Sasa hii si, amepewa apate kuleta uhai ambao ni Mungu pekee anayeweza kuutoa. Mumewe anaweza kuwa ndiye mbebaji wa mbegu zazi, bali inabidi Mungu atoe huo uhai. Hiyo ni kweli, hauna budi kuja uwai wote hauna budi utokee kwa Mungu. Uwai wowote unapaswa utoke kwa Mungu ukiisha kupotoshwa, basi hicho ndicho kinacho ifanya jambo hilo kuwa dhambi, lakini uwai hauna budi utoke kwa Mungu, Mungu. Yeye ndiye mwanzilishi wa uzima. Sasa yeye ana nini takatifu mmoja. Ninataka kutaja mambo matatu hapa ambayo hapaswi kuyaacha. Sasa ninaponena, shikilieni kanisa mawazoni mwenu wakati ninapoliongea jambo hili kwa mwanamke wa kawaida, kama vile Paulo anavyofanya hapa katika mlango wa saba wa Warumi. Yeye ana dhamana takatifu ya uadilifu aliyokabidhiwa na Bwana wake, uadilifu fulani. Hakuna kitu kingine kilicho nao ila mwanamke vema, amekabidhiwa huo na Mungu, hapaswi kuchafua uadilifu huo. Akithubutu kufanya jambo fulani baya, hana budi kulitubia kwa mumewe kabla hajamkubali na aliweke sawa. <coughs> Hilo sawa. Vivyo hivyo na kanisa lililoolewa na torati, halina budi pia kuja mbele za Kristo, kabla ya ndoa ya pili, hana budi kutubia hilo. Asipolitubia na aishi na mumewe kwa miaka kumi na kisha alitubie, mumewe ana haki ya kumtaliki na kuoa mwanamke mwingine. Hayo ni maandiko. Washerati ni maisha machafu Yusufu si hofu kumchukua Mariamu mkeo, kwa kuwa mimba yake ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. Alikuwa ameazimu kumwacha kwa siri. Mnaona, baada ya yeye kuwa amekwisha kum, kumchumbia. Unapomposa msichana kulingana na Mungu, umekwisha kumwoa. Angalia sasa, yeye ana dhamana takatifu ya uadilifu ambayo amepewa, aliyokabidhiwa na Bwana Mungu, alimpa uadilifu huo kama tu ilivyokuwa katika bustani ya Edeni, yeye anaweza kusema ndiyo ama la. Yeye ana dhamana takatifu ya utu uke aliyokabidhiwa, ambao hapaswi kuuharibu utu uke ninaonena habari zake hapa ni mwenendo wake tabia yake mbele za wanaume si kumrusu kila mwanamume huangalia kwenye skrini hizi kuwaona hawa wachezaji maarufu wa sinema wakibusiana na kukumbatiana na kupapasana na kukaribia juu ya hawa wanawake mwanamke anayefanya jambo hilo ni mwenye tabia mbaya huenda akawa ni mwadilifu, hata hivyo. Lakini unaona moyoni mwake, wakati hizo tezi tezi za jinsia zimo mdomoni, mwanamume akimbusu mwanamke, kwa kweli, kwa uwezekano amefanya uzinzi. Tezi za jinsia ziko kwenye mdomo wa mwanamke na kwenye mdomo wa mwanamume. Angeweza kumbusu mkononi, isingechanganyikana kupitia tezi zao za jinsia, bali tezi za jinsia ziko midomoni. Na mnaona upuuzi huu wote huko huko Hollywood siku hizi, huku kupapasana kote na kufanya mapenzi na wanawake na kadhalika, na wasichana wadogo wakiangalia hayo yote. Si ajabu adilifu wetu umeoza na kuharibika na ni mchafu. Unaona, kwa sababu hayo yananikwa mbele ya watoto. Hiyo ni kweli, haina budi kuwa hivyo kwa ajili ya siku ya mwisho. Sasa wekeni kanisa mawazoni, linabusiana na kupapasana na kujichanganyisha na kila kitu, ila neno linamruhusu mruhusu ibilisi na elimu na utafiti wa kisayansi na kadhalika, wakati mambo ya sayansi, elimu, kila kitu ni kinyume kabisa na Mungu. Mfumo wote wa ustaarabu tulio nao siku hizi ni upinga Kristo kabisa. Mfumo wa elimu ni upinga Kristo. Ustaarabu ni upinga Kristo, unampinga Mungu. Unasema ati dhidi ya ustaarabu. Mungu atakuwa na ustaarabu mmoja siku hizi ambao hautahusishwa vyovyote na mauti. Ustaarabu huu wa kisasa umeletwa na shetani. Nitawathibitishieni jambo hilo, Bwana akipenda usiku wa leo, kutoka katika Biblia. Mambo yote haya ni ya shetani. Ustaarabu wetu mpya hautakuwa na lolote la vitu hivi ndani yake. Mwanamke ana huu utu uke mtakatifu. Si ajabu kwamba wanaume wanatenda mbele ya wanawake jinsi wanavyotenda; ni kwa sababu wanawake wanajianika mbele ya wanaume jinsi wanavyofanya. Yeye anajitokeza hapa nje na kaptura na nguo za kubana na nguo za wanaume na kadhalika, huko mtaani akikatika katika, hata sema nini. Anaweza awe msafi sana kwa mumewe, awezaje kuwa? Lakini machoni pa Mungu yeye ni mzizi kila mtazamaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye moyoni mwake, naye alijamika we hivyo na hivyo. Ndivyo kanisa limefanya hasa na ulimwengu. Angalia, amekabidhiwa huo uadilifu mtakatifu, utu uke mtakatifu, halafu na umama mtakatifu, kumheshimu mumewe hebu angalia tu siku hizi katika miji fulani, miji mingi, hata wana karamu kubwa katika kile wanachoita jumuiya. Wafuasi wa kanisa pia wanaweka kofia zao sakafuni, kisha wote wanalewa pombe na kutupa funguo zao humo ndani. Kila mwanamke anaenda na kuchukua ufunguo kutoka kwenye kofia fulani ya mwanamume atakaeishi naye kwa weekendi hiyo, kila aina ya karamu za aina hiyo. Mambo ambayo nina mengi sana ya kusema hapa, Bwana Kipenda, sina wakati wa kuingilia jambo hilo uchafu kama huo, na kanisa ni baya namna hiyo hiyo, kweli linafanya uzinzi na lina kila kitu, wala lina shughuli ya kuingilia mambo hayo, linapaswa kudumu na neno. Majengo ni sawa, hospitali ni sawa, mambo haya mengine yote ni sawa, mipango ya elimu hiyo ni sawa. Hatuna budi kuishi hapa, hatuna budi kusoma kuandika. Hiyo ni mojawapo ya mambo ya mfumo wa maisha, kama vile ambavyo hatukupaswa kuvaa nguo zozote hapo mwanzo. Nitahubiri juu ya jambo hilo baadaye juma hili, Bwana kipenda. Lakini inatubidi kuvaa nguo kwa sababu Mungu alitupa nguo, lakini hapo mwanzo hatukuzihitaji, tulikuwa tumetiwa utaji sasa mwanamke ametiwa utaji wa dhambi yake, hata ajui kwamba anatenda dhambi. Mnaona kama alivyokuwa wakati ule. Kwa nini sasa? Yeye ametiwa utaji na Ibilisi, kule nyuma alikuwa ametiwa utaji na Mungu. Ndio tofauti yake. Sasa tunaona kwa ya kwamba yeye amepewa dhamana hii takatifu, ambayo hapaswe kuiharibu ya utu uke, atende, adumishe tabia yake, awalee watoto wake, awe na heshima kwa mumewe. Siku hizi hawajishughulishi na jambo hilo kabisa yafa mkete mm, mm, ofisini kwangu wakati mwingine muone wanaume wakiwaleta wakizawa, ambapo wanajaribu kuweka sawa mambo yao kwa Mungu na kutubia kuhusu wanaume wote walioishi nao na chochote kile tangu walipoolewa. No, unasema hao ni la, hao ni Wapentekosti. Aa, hao wengine hawatakuja kwa hiyo nini ninazungumzia jinsi jambo hilo linavyoweza kupotea unapoanza kujichanganya na ulimwengu, kanisa na mitindo yote na mambo kadhaa tulio nayo. Hatuko tena kama pentekoste ya asili ilivyokuwa, zaidi ya vile mchana ulivyo mbali na usiku. Tumechepuka mahali fulani, tukaingia katika machafuko fulani ya giza mahali fulani, na tukapotea. Ni dhamana takatifu jinsi gani! Ni jukumu la namna gani kwa mwanamke. Sasa angalia, ni kwa nini ye ni mfano wa kanisa ambalo lina uwajibu ule ule kama vile mwanamke alivyo na wajibu mtakatifu kwa umama wake, kwa uadilifu wake, kwa mume wake, kanisa lina wajibu mtakatifu kwa maombi na kwa neno na kwa Kristo, kama vile tu mwanamke alivyo nao na kama vile mwanamke anavyochukuliwa kwa kwa urahisi na mwanamume mwingine, hali kadhalika kanisa linapoenda kando kwenye mipango hii ya kimadhehebu na miradi ya ujenzi na shule na kadhalika. Sina kitu dhidi ya hiyo, hiyo yote ni sawa, yanakidhi matakwa yao, bali hainini. Yesu kamwe hakusema inendeni mkajengi shule, alisema mkahubiri neno. Really, hapo ndipo wanapolipuuza, si kuunda mashirika, hospitali na kadhalika. Hayo ni sawa, bali huo sio wajibu wa kanisa. Oh, wajibu wao ni kuhubiri Injili, bali tumefanya kila kitu isipokuwa hicho nasi tumechukuliwa na mkondo kama tu Shetani alivyofanya na kulichanganya na Injili, fulani kitu kingine na kitu fulani kingine, mpaka linakuwa ni bonge la upuuzi upotovu, hata nini yetu yote, dunia nzima. Angalia mwelekeo wa dunia. Nilikuwa nikisoma Reader's Digest hapa si muda mrefu uliopita, ambapo wasichana wadogo wanafikia ukomo, hei, wao na wanaume, badiliko la maisha kati ya umri wa miaka ishirini na ishirini na mitano wanapitia katika umri wao wa makamu. Upotovu, kwa nini? kwa sababu ya utafiti wa sayansi wa vyakula na kadhalika ambavyo vimeharibika. Tukatoka kwenye vitu vya asili tunavyopaswa kuweka mwilini mwetu sisi, si, si kitu, ila ni lundo la uharibifu unaokufa sasa. Hivyo ndivyo kanisa lilivyo pia, liko katika hali hiyo hiyo. Lenyewe ni mfano, lina uadilifu ule, ule wa thamani kwa roho, niliopewa roho niliopewa kudumisha roho na neno wala kamu livizini na kitu chochote cha ulimwengu wala chochote kile lidumu bikira kwa neno, kama vile mwanamke anavyopaswa kudumu mwadilifu kwa mumewe. Ni dhamana takatifu kuliheshimu neno la bwana wake zaidi ya kila kanuni ya imani ya kujivunia hekima madhehebu yoyote yaliyopo. Kanisa limepewa dhamana hiyo. Wakisema vema, kanisa langu, sijali kanisa lako linaamini nini, kama lina itilafiana na neno la Mungu, achana nalo Biblia ilisema Yesu Kristo ni yeye yule jana leo milele. Marko 16 ilisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Kanisa likihubiri tofauti na hilo, usisubutu. Wewe lifie jambo hilo, zaliwa mara ya pili katika neno la Mungu. Enendeni ulimwenguni mote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Huo ndio umbali lilotakiwa liende. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, ulimwenguni kote na kila kiumbe kitakachoamini. Unaona jinsi ambavyo tumeiacha hakika, bali kanisa linawajibika kwake lakini sasa angalia, jinsi ambavyo Hollywood imeondoa mambo ya uadilifu kutoka kwa wanawake wetu. Imeketi hapa nikimwangalia, maskini mwanamke mzee mpendwa, dada Shroda, wengi wengi wa hao wanawake hapa na kule nyuma, dada Mo hapa, hao wamama wa zamani wanaokumbuka miaka michache iliyopita kama mama zao ama hata wao wangalitoka watembee huko nje mitaani jinsi ambavyo baadhi ya wanawake hawa wanapotembea siku hizi, wafuasi wa kanisa wangalimfunga mwanamke huyo kwa kuwa mwenda wazimu. Alisahau kuvaa sketi yake vema. Kama ilikuwa ni, ni wenda wazimu wakati huo, ni uenda wazimu sasa vema. Angalia dunia nzima inathibitisha kwamba imeingia kichaa. Angalia mauaji na mambo yanaendelea sasa ulimwenguni, unaona wazimu. Kitu hicho chote kinakuja kutimiza Ufunuo huenda tukalifikia juma hili ambapo vitu hivyo vya kutisha sana, hivyo si vya maumbile ya kawaida, hivyo ni vitu vya kiroho ambavyo vinawafanya watu kuipigia miamba na milima mayowe, na chochote kile viwaangukie. Ule wazimu mtupu ambao ulimwengu huu utaingiwa nao mara moja, takriban upo sasa hivi. Mbona unaona nyeyo zake huu hapo, u unatembea moja kwa moja huko mtaani, moja kwa moja kwenye mabenchi ya kanisa. Wazimu mtupu, kufanya mambo ambayo mwanadamu asingefikiria kuyafanya huku akiwa amestaarabika. Angalia kile Hollywood imetenda kwa mwanamke, angalia jinsi mambo yalivyo, imepora maadili matakatifu ya mwanamke. Tungeweza kuendelea na kuendelea. Unaona yote haya, alipoteza, aliyapotezaje? Kwa sababu kuliko wako na chombo kijanja kinachoitwa kanisa, kama vile ilivyokuwa katika bustani ya Edeni. Mtu mjanja, Ibilisi, aliingia kanisani kama tu vile alivyofanya katika bustani ya Edeni na kumdanganya aingie kwenye jambo hilo. Amedanganyika, mwanamke anawazia, hamaanishi kutenda mabaya hawa kutaka kufanya makosa haikuwa ni makusudi, lakini yeyeb ilisema katika Timoteo wa pili, Timoteo wa kwanza tatu, alidanganywa na kudanganywa. Si wakati unapotenda jambo makusudi, wakati unapodanganywa ukaingia kwenye kutenda jambo hilo, na hivyo hasa ndivyo ilivyotokia leo. Yeye amedanganywa na televisheni na magazeti na watu hawa hawa, mambo hayo yote mazuri ya wanayoendea huko nje mtaani. Wasichana wa kisasa wanaangalia magazeti na wanaangalia sinema, wanaangalia mtaani wanaona nguo madukani, jinsi shetani kile chombo kikuu cha cha jehana walivyoshuka miongoni mwa watu na kuwadanganya wakazama katika mambo haya, na mwanamke anafikiri kwamba yeye yuko salama, naye amekufa na wala hajui yeye yuko mbali na Mungu naona jinsi alivyopoteza haya yote na jinsi chombo hicho kilivyokuwa cherevu. Leo ninawatakeni mwone Yesu alinena habari zake pia. Kama ungetaka kusoma jambo hilo, Yesu alitamka ya kwamba jambo hili lingetimia. Je, ulijua jambo hilo? Katika saa zake za mwisho kabla tu ya kusulubiwa kwake, hebu na tusome Luka Mtakatifu mlango wa ishirini na tatu, na kwa muda mfupi tu kama somo la shule ya Jumapili tuanzie kwenye kifungu cha ishirini na saba. Ninaamini nimeliandika hapa, Yesu akielekea Kalvari. Sikilizeni ninapolisoma vyema, Luka mtakatifu ishirini na tatu, ishirini na saba. Ninaamini ndipo ninapolipata, ninapoli mtasari wangu imeliandika hivyo, namo. Hili hapa mkutano mkubwa wa watu wakamfuata na wanawake waliokuwa wakijipiga vifua na kumwombolezea Yesu. Akawageukia akasema, enyi binti za Yerusalemu, msinililie mimi, bali jililieni nafsi zenu na watoto wenu, kwa maana tazama, siku siku zitakuja, watakaposema heri waliotasa na tumbo lisilozaa na maziwa yasiyonyonyesha. Wazieni siku hizi ni aibu kwake kuzaa mtoto. Mnaona? Ndipo watakapoanza kuiambia milima tuangukieni, naki na vilima tufunikeni, kwa kuwa kama wakitenda mambo haya katika mti mbichi, watafanyaje katika mkavu? Akinena juu ya siku ambapo wanawake wasingetaka watoto tena, wanataka mbwa ama paka ama kitu kama hicho, bali hataki watoto tena. Kwa nini? Eti yeye ni maskini bibi kizeeka, maana mtoto naona. Yeye hataki hayo, ni matamshi ya Hollywood. Haitaki mwanamke wake awe maskini bibi kizee. Kwa hiyo mwanamke ni mume atafanyiwa upasuaji ama mke atafanyiwa, mmoja wao ambao utawazuia kupata watoto, kama hawataki watoto. Yesu alinena juu ya jambo hilo, naye alisema nini? Wakati huo wataanza kuililia miamba na milima ituangukie. Mana mke atapanga uzazi kusudi aweze kwenda kwenye karamu, hawezi kusumbuliwa na jambo la kunyonywa na mtoto. Mtoto atamwaridia umbo akiwa mjamzito, itakuwa kwamba itamuumbua umbo, hataonekana kama alivyokuwa akionekana. Naye mumewe ni mjinga vya kutosha kumwacha aendelee hivyo hata mzalia mtoto Yesu alinena juu ya jambo hilo, naye alisema ya kwamba walipokuwa wakifanya jambo hili, wakati huo ndipo wataanza kuililia miamba iwangukie. ni kuja kwa Bwana. wanalipa fedha nyingi kununua paka mbo wapate kuwalea. Iyo ni kweli, hana budi kulea kitu fulani, kwa kuwa ni asili aliyopewa na Mungu. Ninaona mimi uinda wanyama wakubwa dubu, mzee mwishoni mwa mwaka, wakati amekwisha kutana na dubu dume, yeye huwa na watoto wakati huo waliozaliwa wao ni watoto wakubwa vya kutosha, labda wana uzito wa ratili mia moja ama zaidi. Atawafanya wafanya waambale na kubumbuaa wa peke yao, kwa sababu yeye hio aenda kuzaa vitoto vingine zaidi. Wanazaliwa Februari. Dubu hajui lolote kuhusu jambo hilo. Wanazaliwa katika vifuko vidogo. Inashangaza jinsi Mungu anavyowafanya wafungue vifuko hivyo vidogo wao wenyewe, vidogo kama vifuko vidogo vya selofeni. Wanajitegemea, mama yao amelala fofofo ajala chochote tangu Oktoba na hii ni Februari. Wanakuja na kumnyonya mpaka katikati ya Mei, sivyo? Wakati anapoviona vitoto vyake ni vitoto vikubwa vizuri, labda vina uzito wa ratili kumi na tano hivi, kumi ama kumi na tano kila kimoja vimemnyonya jinsi anavyopata maziwa. Hilo ni la Mungu, yeye anaishi yeye mwenyewe na kutoa maziwa kwa ajili ya vitoto vyake. Ndipo basi, endapo hakuzaa wala hana watoto wowote, wa atawatafuta hao wa mwaka huo, watoto wa mwaka jana na kuwalea kwenye msimu wote wa kiangazi, kwa maana ni silika aliyopewa na Mungu. Hanabudi kulea kitu fulani, na kama mwanamke hata mzalia mumewe mtoto, yeye atamchukua mbwa ama paka ama kitu fulani, hanabudi kulea kitu fulani, ni maumbile fulani child... lakini kumzalia mumewe mtoto na kumlea akamtumikia, yeah. Mungu hilo liko mbali sana naye anapaswa <laughs> no yeye yange ni low angefedheresha sana kama angalifanya hivyo mbele ya jumuiya yake inayopenda dhambi za wanawake. Sampuli ya mwaka huu wa elfu moja mia tisa sitini na tano ni picha ya kweli ya kanisa la kisasa siku hizi. Wala kanisa la kisasa halitaki yeyote wa watoto hawa hapa Matendo mbili na nane, wanaopiga makelele, wanaopaza sauti, wanaonena kwa lugha wamkaribie. Naam, naam, unaona, naam, hataki yote wao wanaeshangilia na kulia na kupiga kelele, amina, haleluya. Mbona mtoto kama huyo angemondoa mara moja kutoka kwenye dhehebu lake? Wangelikuwa na moja kama huyo katika moja makanisa hayo, mbona wangemtupa nje upesi sana? Mbona unachilia upuzi kama huu uendelee? Kwa hiyo unaona, ametiwa <laughs> mimba na kitu fulani, maana anapata wafuasi kila wakati. Bali hataki yeyote wao, anaowadhania kwamba ni watu duni wa matendo 238 nane wanaopiga makelele, kupiga mayowe na kuupayuka payuka. Bila shaka, huyo angemwaibisha angemwathiri, pamoja na jumuiya yake ya kanisa lenye elimu la kimaadili na la kisayansi, ambalo yeye alikuwa ni mfuasi wake. Hapa Wangemtupa nje kwenye kikao kingine cha baraza. Aliwezi kuzaa, kwa hiyo alitaki kutiwa mimba na neno, kwa kuwa neno linaweza tu kuzaa wa aina hiyo likiwa limezaliwa kwa roho wa Mungu, lina roho wa Mungu ndani yake Hakuna kujiunga na kanisa kiakili wala kuendea kanuni ya imani, nywele zilizokatwa, uso uliopakwa rangi. Hakuna kitu kama hicho kote ndani yake, hupati jambo hilo katika neno la Mungu. Unapata mtoto wa mtindo wa kale, aliyetakaswa, aliyejazwa na roho Mtakatifu, aliyezaliwa na roho wa Mungu, akipiga makelele, akipiga mayoo, akipata sauti, akimsifu Mungu. Hayo kwa jumla yako mbali naye, hataki mambo hayo. Loo la Bwana, la hasha. Anafanya nini basi? Kwa hiyo anazaa mapacha ya jamii ya Yezebeli, wenye uso uliopodolewa, wanaovaa kaptura vipaka haramu. Ndivyo wanavyowaita nafikiri, ndivyo mnaona. Nafikiri wanawaita vipaka, mnaona? Angalia yule paka, naenda kule wanasema ama kitu kama hicho. Unajua, alizaliwa ama kuolewa akaunganishwa na mume wake wa kwanza, Adamu wa kwanza, kwa mke mzinzi wa Hawa, mke wa kwanza wa Adamu. Unasema ati mzinzi? Hakika alikuwa mzinzi. Lakini lo, anadai kwamba Adamu huyu Adamu huyu wa kwanza amekufa. Lo, hakika alikufa zamani za kale. Nimezaliwa mara ya pili tena, akasema na, bila shaka nimeolewa na Adamu wa pili, Kristo. Lile neno jinsi gani. Angalia kile anachopenda, angalia mpenzi wake. Unataka kuona anapendana na nani? Neno linasema hivi, bali yeye anasema, alisema, kanisa langu linasema hivi. Basi yeye anapendana na nani? Mume wake ni nani? Matunda yake mwenyewe yanathibitisha kwamba yeye ni nani. Kweli kabisa, yanaonyesha kwamba yeye ye ni nani. Angalia alizaliwa kwanza kwa Adamu, kwa maana huko ndiko kuzaliwa kwake kwa, kwa kimaumbile. Unaona, wala kama hakuacha hilo, huyo ni mpenda dunia. Anadai ya kwamba amezaliwa mara ya pili kwa Kristo, lakini mpenzi wake angalia, ni Adamu bado, kwa sababu anaipenda dunia. Na jambo lingine lingine, angalia, anazaa watoto wa aina gani? Hilo linaonyesha baba yao ni nani, kwamba ni Adamu wa kwanza ama Adamu wa pili. Kanisa likimzaa mtoto wa Adamu wa pili anatenda kama Adamu wa pili anavyotenda, kama walivyofanya kwenye siku ya Pentekoste. Hao ndio watoto wa kweli wa Adamu wa pili, mnaona? Sawa, tabia yao ni kama ya baba yao na mama yao. Na bwana, binti zake wamejipodoa uso, wamekata nywele, wanavaa nguo za wanaume, suruali ndefu. Biblia ilimwambia akifanya hivyo, anakata nywele zake ni aibu kwake. Unasema funga mdomo juu ya jambo hilo. Hivyo ndivyo neno linavyosema, inaonyesha tu maumbile. Hivyo ndivyo yanavyofanya wanawe, wanawe waliozaliwa naye, wanategemea elimu, kisomo, shule fulani ya Biblia wanavyoziita, chuo fulani kikuu ambacho kinadhaniwa ni cha zamani sana, kikiwaangua katika namna fulani ya mtindo wa kiangulio, wenye kupenda madhehebu wa kidini kama Kaini, wanaharamu tu kwa neno kama Kaini alivyokuwa. Naam, waovu tu kama yeye, wana ramu tu kama kaini alivyokuwa, hakika. Wenye kupenda madhehebu, mnaona ni kitu gani? Mungu hajawahi kamwe kuunda madhehebu, daima amekuwa dhidi yake, neno lake linayapinga, lakini wao wanashikilia jambo hilo kabisa. Kwa hiyo unaona kile wanachozaa, hilo linaonyesha baba yao na mama yao ni nani. Kweli kabisa Kweli ni wanaharamu tu kama Kaini alivyokuwa. Alizaa mtoto wa aina hiyo kutoka kwa hawa, waliondoka kwenye neno. Alafu angalia kile alicholeta. Hicho ndicho kanisa lilicholeta hasa, kitu kile kile. Ninaweza kuwathibitishia kwa neno ya kwamba hapo ndipo elimu na ustaarabu vilikotoka, kupitia kwa Kaini. Hiyo ni kweli kabisa, kwa kuwa wanadai. Lakini wao wao wanadai kuwa ni wana wa Mungu, lakini wamezaliwa kimadhehebu, wamefunzwa kwenye shule ya kimadhehebu. Chochote kile, hiyo ni kweli kabisa. Wajanja werevu, jamani, ndivyo alivyokuwa yule nyoka, baba yao. Kweli ni waubiri wajanja kabisa na wakisayansi, kama Kaini alivyokuwa. Unaona ni jambo lile lile kabisa. Unasema, ndugu Branham, hiyo ni kweli? Fungua Mwanzo nne kumi na sita na uangalie, rudi nyuma hapa katika Mwanzo nne kumi na sita kwa dakika moja tu, utaona jinsi ilivyotukia. Kaini akatoka mbele za uso wa Bwana akakaa katika nchi ya Nodi mashariki mwa Edeni. Kaini akamjua mkewe, naye akapata mimba, akamzaa Enoko akajenga mje akawita Enoko kwa jina la mwanawe, na kuendelea mpaka kwa Tubali na, na kuendelea, kwa kuwa walianza wakaja waka wabuni vyombo muziki na kadhalika. Ustaarabu ulitokana Kaini Kweli, kujenga miji, vyombo vya muziki, wanasayansi walitokana Kaini, ule uzao wa nyoka. Sasa angalia kifungu cha ishirini na tano. Adamu akamjua mke wake tena. Sasa yeye alimjua mara moja, naye akazaa watoto wawili. Achunguze maandiko, alimzaa Kaini na Abili, tendo moja na watoto wawili. Unasema waliniambia, si muda mrefu uliopita isingewezekana kutukia. Tuna kesi kule Hollywood, ati Hollywood, tuna kesi huko Tucson sasa hivi inayoendelea mahakamani. Mwanamke fulani alizaa mtoto mweusi na mtoto wa kizungu kwa wakati mmoja. Wanasema mwanamke hawezi kufanya hivyo, anaweza kuwa na mayai mawili rutubifu. Pia wanakisa hicho hivi sasa mahakamani. Najua mbwa watafanya hivyo, wana wanyama watafanya hivyo, na mwanamke huyo anao kule. Huyo mwanamume, mwanamume wa kizungu akasema, nita- nitamlea mtoto wangu mwenyewe, lakini si huyo, si huyo mwingine. Ndipo mwanamke huyo akakiri, aliishi na mumewe asubuhi hiyo na huyo mtu mweusi alasiri hiyo. Kama ni katika da, daktari anasema muda wa saa ishirini na nne jambo hilo litatukia endapo kuna yai lingine rutubifu pale, na hapo huyo mama alifanya hivyo na hivyo ndivyo hasa ilivyotendeka hapa Kaini ambaye shetani asubuhi hiyo katika yule nyoka na Adamu alasiri hiyo wakati aliponini, naye akajifungua watoto wawili. Sasa Adamu akamjua mkeo wake tena mara ya pili akazaa mwana mwanamume mwana. Kumbukeni, hakuna mahali popote katika Biblia ambapo palisema Kaini alikuwa mwana wa Adamu. Ilisema alikuwa wa yule mwovu, si Adamu. Ibilisi akamjua nani wake mara ya pili, na akamjua ndipo zaa mwana wa mwanamume akamwita jina lake Seti, maana alisema Mungu ameniwekea, huyo hakuwa uzao halisi, ameniwekea uzao mwingine mahali pa Adamu, kwa sababu Kaini alimuua. Kwa hiyo Seti naye akazaa mwana akamwita jina lake Enoshi. Hapo ndipo watu walipoanza kuliitia jina la Bwana. Hii kutokana na wakaini kizazi cha ukoo huo, bali kutokana na ukoo wa Senti. Kwa hiyo Kaini ndiye yule mwovu. Hapo ndipo yule nyoka anapokuja sasa. Angalia, Biblia inasema waziwazi hapa ya kwamba mume wake wa kwanza hana budi awe amekufa ibu talikiwa tu hana budi au amekufa. Ndiyo kwanza nimekuisha kuhubiri juu ya ndoa na talaka, nanyi nyote mnajua kuhusu hii ilo. Mimi sizungumzii sasa kwa jumla kusanyiku hili hapa, bali kote nchini. Vema, sasa mnaona lililotukia pale katika ndoa wa na talaka wakati ilo miuri saba ilifunguliwa, ambayo ilileta ukweli halisi wa jambo hilo. Kwa hiyo kuolewa na Adamu wa pili, Kristo aliye Neno, huna budi kujitenga kwa kufa kutoka kwa mume wako wa kwa kwanza wa kimadhehebu, maana hakuna moja hayo linaloweza kuchukua neno lote la Mungu. Hebu nionyeshe tu mahali lilipo hilo. Lo, unasema langu, jamaa huyo mwingine anasema na lake pia. Yawekeni pamoja, nanyi mtaona nyote wawili mko makosani mara mnapounda madhehebu okay. Someni Ufunuo kumi na saba kwa hiyo unaona huna budi kufia kitu hicho sasa sizungumzii kusanyiko hili la mahali hapa ninazungumzia kote nchini kwa jumla huna budi kufa kwa mume wako wa kwanza kama ungeunganishwa na Kristo na ungali umeolewa na madhehebu wewe ni mzinzi wewe ni Laodikia kanisa kote nchini tunamfuata Yesu Kristo lile neno ili upate kuwa katika bibi harusi, inakupasa kuolewa tena na neno la Mungu ambalo ni Kristo. Hapo mwanzo kulikuweko neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili, akakaa kwetu. Ili mradi unashikilia mapokeo ya madhehebu ya mwanadamu, unaitwa katika neno la Mungu mzinzi. Alimradi mradi wewe ni mpenda kanuni za imani za kimadhehebu, ukiwa ni mfuasi wa kanisa la kimadhehebu ambalo linakana neno, wewe ni mzinzi. Ndivyo Bibilia ilivyosema. Yesu alisema huwezi kuitumikia miungu miwili kwa wakati mmoja, aidha utamtumikia Mungu ama mamoni. Mamoni ni ulimwengu. Yeye aipendaye dunia au mambo ya dunia, kumpenda Mungu hata hakumo ndani yake, uzao wa Mungu hauwezi kuwa ndani yake wakati huo huo. Kumpenda Mungu, kuipenda dunia kumo ndani. Wakati uzao wa Mungu unapotenda kazi kupitia kwako, hilo ni neno la Mungu, kuipenda dunia hakuwezi kuwamo mle ndani wakati huo huo. Sasa ziko wapi nywele fupi na zile kaptura na nyuso zilizobodolewa? Sasa ziko wapi? Huwezi kuwa mwadilifu kwa Kristo neno la Mungu na uyatumikie madhehebu yaliyoundwa na mwanadamu wakati huo huo. Ni kinyume cha neno. Paulo alisema hapa ni wapi? Warumi saba. Wala huwezi kumzalia Mungu wana wa neno lake kwa kundi ili haramu la kimadhehebu, huwezi kufanya hivyo katika ki- kiatamia chako, huwezi kumzaa mwana wa neno la Mungu ninazungumza na kanisa lakini hata hivyo, unadai kuwa wewe uwa kidini sana. Kaini alikuwa vivyo hivyo, yule mwana wa ukahaba wa Hawa, wa kidini sana. Alijenga madhabahu na akatoa sadaka na akalipa zaka zake na kufanya kila kitu ambacho mtu mwingine yote wa kidini angefanya bali alishindwa kutimiza hilo neno. Alishindwa kupata ufunuo, na ufunuo ndicho kitu cha pekee. Ufunuo wa neno ni nini, nini ufunuo ni nini? Yesu alisema juu ya mwamba huu, uh, nitalijenga kanisa langu na malango ya kuzimu hayawezi kulishinda. Imani ni ufunuo, kwa maana imani imefunuliwa kwako. Habili, kwa imani alitoa, kwa ufunuo, imani alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi kuliko ile ya Kaini. Kaini alifikiri walikula matofaa, wangali wana wazo hilo, bali haikuwa hivyo, ilikuwa ni uzinzi, uzao wa nyoka. Na pale wakati mihuri saba ilipofunguliwa ililifunua jambo hilo na kulithibitisha. Kitabu changu ndi, ndiyo kwanza kito, kitoke juu ya jambo hilo. Wazia, tuna elfu moja hapa sasa. Unaona, angalia hilo ni na kimeandikwa kutoka mwanzo mpaka Ufunuo, wakati wa mwisho. Miti yote miwili inafikia kwenye kuzaa mbegu na kujithibitisha yenyewe. Sisi hapa tumewasili leo hii Laodikia na bibi harusi, liko wazi tu na ni zuri sana kama liwezavyo kuwa katika maandiko na pia liko moja kwa moja mbele ya nyuso zenu. Huwezi kumtumikia Mungu na mamoni. Huwezi kuwa Mkristo mwadilifu anayeamini Biblia na hujihusisha katika mambo ya kimadhehebu. Huwezi kufanya hivyo kamwe. Wakati huo huo mmoja shati au amekufa na kumwacha huyo mwingine aishi, wala huwezi kumzaa mwana wa neno la Mungu wala kanisa liwezi kuzaa hawataki mmoja wao, watoto wanaopiga mayowe, wanaopiga makelele na kunena kwa lugha na mambo hayo yote, wao hawezi kufanya jambo hilo katika kanisa la kimadhehebu hawatakupokea. Awawazai namna hiyo, wanawachukua na kuwapa mikono na kusema kama unaamini umempata. <laughs> ili mradi umeandikisha jina lako kwenye kitabu, hivyo tu ndivyo ilivyokupasa kufanya. Unaona, ni ni watoto haramu kwa neno wangali wanadai kwamba ni wa kidini. Kanisa limejazwa sana na hekima na maarifa ya shetani. Kanisa limekuwa hivyo. Wanawapeleka watu wao huko shuleni kujifunza jinsi ya kusema amina ipasavyo. Wanawafunza wa, jinsi ya kusema hayo yote nakuwa werevu sana. Ni kitu gani? Ni kutiwa mimba na ibilisi. Shetani alimtia mimba hawa kwa kitu gani? Kutokuamini neno, kuleta watu wenye akili nyingi, watu wenye bongo. Ndipo akayaribu maumbile yote. Hivyo ndivyo limefanya hasa katika neno siku hizi. Kanisa limejitia mimba kwa shule za bibilia na vyuo na vitu kama hivyo, kusoma kuandika, hesabu. Nao hawajui wa zaidi juu ya Mungu kuliko motentoti anavyojua wa juu ya ikaya za Kimisri. Wanajua kanuni zao zote za imani, vitabu vyao vya sala, chochote kile, bali hawajui wa chochote kumhusu Mungu. Wanajua wakati neno limethibitishwa, wakati Mungu aliponena kule nyuma na kugawa neno lake kwa kila kizazi, wakati vilipokuwa vinakuja. Huyu hapa Nuhu anakuja naye akakihubiri kizazi kile. Sasa vipi kama Musa angalikuja akasema, hebu tujenge safina? Angekuwa amepitwa na wakati kabisa, lakini alikuwa ni nabii, alikuwa na ufunuo wa Mungu. Mungu alithibitisha jambo hilo kuwa ni kweli, aliwaleta wale wana huko, aliwatoa Israeli na akaonyesha ile nguzo ya moto mbele zao, na akathibitisha nabii na akasema, vile hasa yeye angefanya, naye akafanya hivyo. Wao walisema hebu Mungu asinene, hebu anene Musa, tusije tukafa. Akasema sitazungumza nao tena namna hiyo, bali nitaondokeshea manabii, nao watanena huyo. Hapo Isaya amesimama pale akasema bikira atachukua mimba, mtu kama yeye, katika siku ambapo bikira atachukuaje mimba? Maana kwa ajili yetu mtoto mwanamume amezaliwa, mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanamume, ataitwa jina lake Mshauri, Mfalme wa Amani, Mungu mwenye Nguvu, Baba wa Milele, juu ya kiti cha enzi cha, cha baba yake Daudi yeye atatawala, ufalme wake utakuwa na mwisho. Itakuwaje? Yeye hakujua alisema, tu vile Mungu alivyosema. Aliwaziki kiakili limepita, utafiti wote wa sayansi, ni neno la Mungu. Sasa tunawafundisha wanafunzi wetu wa seminari katika kila namna ya theolojia ya Biblia na mambo kama hayo, theolojia ya kujibunia humo. Mna wafuasi wa kanisa lililo la Laodikia, hasa kama vile Mungu alivyosema itakuwa. Lo no, jamaa, ninapoangalia jambo hilo linanifanya nitetemeke. Wametiwa mimba na mawazo ya kiakili inabidi uwe umehikimu sekondari ya juu kabisa, hata hujaingia. Unabudi kuwa na unabudi kusimama mbele ya mtaalamu wa magonjwa ya akili kabla hujaweza kufanywa muhudumu. Ungeweza kuwazia akina Petro, yakobo na Yohana wakienda mbele ya mtaalamu wa magonjwa ya akili. Je, unakumbuka wale mia na ishirini kule juu? Wasingeweza hata kuandika jina lao wenyewe, aje wasimame mbele ya mtaalamu wa magonjwa ya akili aone kama wao kama nini yote kama tute tendo hisia lao l la, lilikuwa sawa na kadhalika. Walikuwa na tendo hisia bali ha, alikuwa la wazo la kiakili wala utafiti wa kisayansi, lilikuwa ni la kupitia kwenye nguvu za Mungu. Wakati hilo lilipowashukia, hawakujua la kufanya, ila ni kutenda tu lile Roho Mtakatifu alilosema watende. Hawakujali msomi yeyote, kile kanisa lilichosema, na yale makuhani waliosema, kile huyo alichosema, yule alichosema, walienenda kwa roho wa watu jasiri. Yohana wa kwanza mbili kumi na tano. Yeye alisema ukiipenda dunia ama mambo yaliyomo duniani, kumpenda Mungu hata hakumu ndani yako. Unaona, kwa hiyo unawezaje kutiwa mimba na neno la Mungu ambalo lina uhukumu ulimwengu lina uhukumu Hollywood, lina hukumu mitindo yake yote, lina hukumu karamu hizi zote na utovu wa adabu na upuuzi walio nao katika jina la dini, lina hukumu kitu hicho neno linawezaje kumtia mimba mtu? Lawezaje kumtia mimba mwanamke, mke anayekata nywele, aliyejipodoa uso, anayevaa kaptura mubili, anawezaje anayetoka kwenda hapa kwenye seminari na anaangalia Matendo mbili sasini na nane na kuona ya kwamba hakuna mtu katika Biblia aliyepata kubatizwa katika vyeo hivyo na kisha bado aseme yeye ametiwa mimba na neno la Mungu. Anakuambia uongo. Aliuza haki zake za mzaliwa wa kwanza, amefanya uzinzi dhidi ya kitu kile kile alichosema. Ametengwa katika talaka. Mungu atakuwa na kanisa adilifu, kweli kabisa, bibi harusi. Biblia ilisema, neno alimu ndani yenu. Kwa hiyo unawazaa watoto wa namna gani? Wana wa kimadhehebu waliotiwa mimba hakujakuwa na kifo cha ja kukutenganisha wewe na mpenzi wako wa kwanza. Je ja, akina Jones watawazia nini kama nikianza kulia na kunena kwa lugha? Watawazia nini kama nikibatizwa tena? Ni upuuzi wa jinsi gani! Je ja, umeolewa na akina Jones? Umeolewa na kanisa? Umeolewa na Kristo? lile neno sasa hiyo right. Ndiyo sababu lingali linamzalia watoto, lina watoto aina gani? Haya, yeah, hapa baadhi ya majina wanayoitwa siku hizi: vipaka, mabitozu, madubwana, marike, mariketa Vipaka mabitos, hao ni wafuasi wa kanisa. Hakika wote ni wanawe, wana wa Kaini, ambao ni wana wayule, mjandam, wa yule mnyama mjanja, werevu wawezavyo kuwa. Sasa angalia kwa makini kwa muda mfupi kwa macho yako mwenyewe ya kiroho, nafsi yako, ebu angalia kila upande. Ninawazungumzia kote nchini sasa. Angalia tu kwa dakika chache ninyi mlio huko nje kwenye maskani ya Branham, ninyi mlio huko kwenye maskani ya Pwani ya Magharibi na Arizona na kila mahali mlipo, hebu changalieni kwa dakika chache. Unasema ujumbe huo unaohubiri ndugu Branham ni makosa? Hebu changalie mwenyewe kidogo. Hebu Roho Mtakatifu az, azichunguze nia zenu kwa neno, mtakubaliana na ujumbe huu. Wacha Kristo, neno lililotiwa mafuta, aichunguze dhamiri yako. Hebu na aingie ndani yako uone kama hilo ni kweli ama si kweli. Na hilo ni jambo moja tu ama mawili ninayotaja ni wakati kuna mamia ya hayo. Je, Biblia inakubaliana na mwanamke kukata nywele zake? Je, Biblia inaamini inakubaliana na watatu ma, mabatizo katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu? La, hakuna kitu kama hicho. Je, Biblia inakubaliana na mwanamke kuvaa nguo za mwanamume? la Ema, hebu chukua hayo mambo matatu hapo, wakati kuna mamia zaidi. Chunguza hilo katika nuru ya neno la Mungu. Unasema mimi ni mfuasi wa kanisa. Ndivyo alivyokuwa Kaini, ndivyo hao walivyokuwa. Biblia inabashiri katika siku za mwisho ya kwamba Laodikia itakuwa jinsi hiyo hiyo. Hebu mwache Roho Mtakatifu aichunguze dhamiri yako, nawe utakubaliana na Danieli tano kumi na mbili, wakati yule malkia alipokuja mbele ya Belteshaza na akasema, aligundua kwamba kulikuwako na nabii Danieli, alikuwa miongoni mwao, naye alikuwa ndiye mtanguzi wa mashaka. Mruhusu roho mtakatifu. Yeye ndiye nabii wa wakati huu. Hebu mruhusu aingie moyoni mwako sasa hivi na achunguze kwa neno la Mungu, na mashaka kuhusu ujumbe yataondolewa. Yeye utangua mashaka yote. Chunguza uone, liko kwenye neno la wakati huu kabisa. Huwezi kubiri ujumbe wa Luther, siku hizi ni sehemu yake, bali huo ni miguu. Huwezi aha, aha. kubiri wa Wesley, huwezi kubiri wa Kipentekosti. Tuko mbali sana hayo wao waliunda madhehebu na wakafa. Wao ni shina, shina liliota pamoja na jani. Hiyo ndiyo hali ya kwanza ya kanisa. Sasa hilo hapo, alionekana kama punje ya kwanza iliyoingia ardhini. Ile ngano ya pili kutokea ni mbelewele, hiyo bado haionekani kama ile punje, inafanana zaidi nayo, inaendelea kupata sura ya punje halisi, bali hayo majani ya kwanza hayaonekani kama ile punje iliyoingia ardhini ni bebaji la uwai uliokuwa kwenye ile punje. Lakini ilifanya nini? Iliunda madhehebu kama tu vile maumbile mengine yote yanavyoafikiana na jambo hili. Ilikufa, ndipo nini? Uwai ulipanda moja kwa moja, ukaingia kwenye kishada. Kishada kina viji mpira vidogo vidogo vingi sana vinavyoning'inia ning'inia juu yake, vinavyoonekana kama punje ndo ndogo, ndani yake inaonekana kana kwamba ni punje halisi, bali sio ndipo inashuka inaingia kwenye kapi, ndipo inatoa kitu gani? Kapi. Sasa hebu chukua punje ya ngano, wakati ngano inapotokeza mara ya kwanza, na Yesu alisema punje ya ngano. Basi hebu chukua ngano hiyo na uifungue, ulivuna toka kwenye hilo shina, ukaiangalia, uka unasema tuna punje ya ngano. Kuwa mwangalifu, ni kama punje kabisa, bali hakuna punje hata kidogo ndani yake, ni kapi hao hapo wa Pentecost wanafanana sana, kama vile Mathayo 24 na 24 ilivyosema, ingewapoteza wale wateule kama siku za mwisho kama yamkini. Lakini ondoa ganda kwa ganda, una punje hata punje, iko huko nyuma ndani kabisa. Unaona ndivyo basi? Wao unatoka kwenye hilo dhehebu, unaingia kwenye punje, ndipo kitu gani kinatendeka? Punje inapoanza kukua na kuwa kubwa, hata inaweza kufunika kitu fulani, hayo madhehebu yanajitenga nayo. Ni kwa nini hatuna madhehebu kutoka kwenye huu hayata kuwako kamwe. Ni punje, haiwezi kuendelea mbele zaidi. Tuko katika wakati wa mwisho, kwa hiyo inapaswa kufanya nini sasa? Kukaa katika uwepo wa mwana ipate kuivishwa. Hiyo ni kweli kabisa. Neno ulipate kuivishwa moyoni mwako ulipate kuzaa na kuishi kile tunachonena habari zake na Bwana ndipo utakuwa na shaka tena, ukimruhusu Roho Mtakatifu akufunulie hilo, kama vile yule malikia alivyosema juu ya Danieli. Uenda ukasema haya yote yana uhusiano gani na kutoa shukurani? Unazungumza juu ya kitu gani, ndugu Branham? Hii hapa saa tatu kasorobo, ukusema kitu juu ya kutoa shukurani ni ujumbe wa jinsi gani kwa wakati huu? Kwangu mimi naam, kweli wale baba zetu wasafiri walikuwa na shukrani sana walipopata njia mpya ya maisha yao, wakiisha kutenganishwa na madhehebu ya kale ya Uingereza na zile kanuni za imani, wangeweza kujifunga na neno jipya lililotiwa mafuta la wakati wao. Hiyo ni kweli, neno jipya lililotiwa mafuta la wakati wao, kwa ajili ya siku zao. Vivyo hivyo nasi tunaweza kutoa shukurani kama wasafiri, kama Ibrahimu, tukiisha kujitenga na mambo ya ulimwengu, jamaa wetu wote. Ibrahimu alikuwa msafiri. Mungu ametutenganisha na dini zote zisizo hai. Ninazungumza kote nchini sasa. Kanuni zote za imani zilizokufa na kuingia wapi? Ametutenga na kutufungulia nchi mpya, ujumbe mpya kwa ajili ya siku hii. Pentekoste ilikauka na ikafa, kama Luther, Wesley na hao wengine si chochote tena zaidi ya kundi la makanisa yaliyokusanyika pamoja. Wamo watu wazuri ndani mle, hata hivyo nao wanapaswa kutoka. Yeye alifanya nini? Alifungua ile miuri saba ya ujumbe wa mwisho. Unaona jambo hilo? Ile mihuri saba ambayo siri zote za nyakati saba za kanisa zilitiwa muhuri kwa mihuri saba. Wale watengenezaji hawakuwa na wakati wa kufanya hivyo katika siku zao, hawakuishi muda mrefu ya kutosha, bali huu ufunuo uliobarikiwa wa mihuri saba ume- umefunguliwa kwetu katika siku hizi za mwisho, kutokana na unabii ulioenda Arizona. Jinsi nilivyomuomba Mungu hivi majuzi, unafanya nini na mimi huku nje kwenye jangwa hili? Je, ulijua Musa aliandika agano jipya ama agano la kale? Hakika liliandika vitabu vinne vya kwanza, vinatoa Torati, kila kitu, Mwanzo, Kutoka, Mambo ya Walawi na Kumbukumbu la Torati. Yeye aliandika agano la kale. Ili afanye hivi, ilimbidi waache washirika wake wote na wapenzi wake, na aende nyikani. Paulo aliandika agano jipya, hiyo ni kweli aliandika Warumi na Warumi na hizo zingine zote zilizo pale, Waebrania na Timotheo na kadhalika. Na ili kufanya jambo hilo, ilibidi jitenge na ashuka aende huko Arabuni jangwani kwa muda wa miaka mitatu, apata ufunuo wa Mungu. Lo, unasema vipi kuhusu Matayo, Marko, Luka na Yohana? Wao walikuwa ni waandishi walioandika tu yale, yani Yesu aliyofanya. Paulo alitenganisha na akaliweka neno pamoja, hiyo ni kweli. Vema basi, angalia kama ilitakiwa kufanya hivyo, na ikabidi waende nyikani mbali na wapenzi wao. Je, mnakumbuka nini? Ni wakati gani, Bwana? Ni wangapi waliopata kusikia? Semeni amina. Je, ulikuwa ni sahihi kabisa? Basi tunaufunua katika siku hizi za mwisho kwa ajili ya ujumbe wa Bwana Mungu kumkusanya bibi harusi wake pamoja. Hakuna wakati mwingine ambao umeahidiwa hilo. Imeahidiwa katika wakati huu, Malaki nne, Luka kumi na saba thelathini, Yohana Mtakatifu kumi na nne kumi na mbili, Yoeli 2:38, nn. Ahadi hizo ni kama tu vile Yohana Mbatizaji alivyojitambulisha katika maandiko yesu alijitambulisha mwenyewe wao walisema nini hatumtaki mtu kama huyo yohana ni mshamba kanisa likuweza kupokea hicho ndicho kielelezo wala kanisa halitaupokea leo lakini kwa wateule mungu anawaita wateule wanajua jambo hilo Anamwita bibi harusi mwadilifu, lile neno kanisa la siku za mwisho, bibi mteule wa Bwana wetu Yesu Kristo, neno kama Yesu ni neno. Ni wangapi wanaoamini jambo hilo? Vema basi, bibi harusi daima ni sehemu ya bwana harusi. Kwa hiyo, bibi harusi hata kuwa madhehebu. Itabidi awe ni neno lililodhihirishwa, apate kuwa bibi harusi wa Kristo. Aliahidi kufanya jambo hilo, alisema jinsi alivyofanya. Kamwe hatumii, hatumii apotezi mpangili, mpangilio wake. Daima alifanya jambo hilo kwa mpangilio alilifanya, kila wakati kwa mpangilio analifanya tena, kimwita bidii harusi wake mwadilifu katika siku ya mwisho Rebeka wakupendeza kimngojea Isaka wake wakati mzuri. Jinsi gani hapa linaonyesha wazi vile vitabu viwili ambavyo vitakuwa ni vya siri kwenu, mtakaposoma kitabu cha nyakati saba za kanisa, vile vitabu viwili kitabu cha uzima. Kilisema mtu mmoja anasema unaweza kuandika jina lako, umo ufutwi kamwe. Mwingine anasema unaondoa jina lako. Ake kutoka katika kitabu cha uzima, hili linaliweka dhahiri kabisa papa hapa. Nitakoma kwa dakika chache, labda kwenye mtasari michache, hapana mshiki jambo hili kabla hatujafunga uzima. Ni kitu kitakatifu kwa Mungu, na umeandikwa katika kitabu. Mungu ndiye mwanzilishi wa uhai. Je, mnaamini jambo hilo? Maisha yetu ya kawaida hapa tulionayo ni upotovu tu, kwa kweli. Yanapaswa kuwa ni maisha mema kuanzia, bali yamepotoshwa na kuzaliwa kwetu kwa kimaumbile. Uzima wa kwanza, ama muungano wako wa kwanza, wewe uliunganishwa wakati wa kuzaliwa kwa maumbile, tendo la kawaida mtu wa kawaida alishirikishwa, mwanamume na mwanamke pamoja walishirikiana katika kujuana kimwili, jambo ambalo liliyaleta maisha yako ya kwanza hapa, nayo yanahusika na dhambi na, na, na mauti. Unawezaje kukosa kuona ule uzao wa nyoka? Unapomwona mwanamke za utuka, hakuna jike lingine kama yeye lililoumbwa kwa jinsi hiyo, akijua ya kwamba angeweza kudanganywa. Mungu alijua. Kama hakujua mwisho tangu mwanzo, basi yeye hakuwa Mungu kama yeye hana kikomo, kama hana na awezi kuwa asiye na kikomo bila ya kuwa mwenye kujua mambo yote, aliye kila mahali, ajuaye mambo yote, wa milele. Kwa hiyo yeye alijua mambo yote, na ili bidi yamumbe huyo mwanamke huyo mtu. Hakuwa na mke, mke na mume walikuwa ni mtu mmoja mwanamume alikuwa na roho ya kike na ya kiume ndani yake. Ilibidi awatenganishe, achukue za utuka. Baada ya viumbe vyote kuumbwa, hakuna jike liloumbwa na Mungu katika ule umbaji wa asili linaloweza kufanya kitu kama hicho. Mwanamke aliumbwa hivyo apate kulitenda. Yeye alijua mwanamke angefanya hivyo. Kama hakujua, yeye hakuwa Mungu lakini unaona, zile sifa zilizo ndani ya Mungu ilibidi zionyeshwe, ili ilibidi awe Mwokozi, na ili kukifanya kila kitu kuwa kikamilifu jinsi alivyokuwa amelipanga basi, kusinge kuwako na kitu chochote ambacho kingepotea. Lo, msio watoto, iwe ni wanaume na wanawake, tupo kwenye mwisho wa safari. Angalia sasa ilikuwa ni maumbile yaliyohusishwa na mauti. Mumeo wa kwanza aliyekuwa anakutawala alikuwa ni tabia yako iliyotokana na kuzaliwa kimwili. Kimwili unaipenda dunia kwa sababu wewe ni dunia na u sehemu ya dunia, hiyo ni kweli. Tamaa zako zilikuwa kimaumbile, kuipenda dunia ambayo wewe u sehemu yake. Wewe u sehemu ya maumbile, unaamini hilo, na hilo ndilo, hilo jambo lako la asili. Hiyo ndiyo sababu huna budi kuzaliwa mara ya pili, huna budi kujitenga, huna budi kufa kwa mume huyo wa kwanza. Huwezi kuishi na jambo hilo, huwezi tu kusema dhema, nitamtaliki na kumning'iniza hapa juu mpaka wakati huo. La bwana, hakuna kuandika talaka, ni yeye afa. Asili ya dunia haina budi kufa, kila chembe yake haina budi kufa Una budi kuunganisha mara ya nyingine tena na asili nyingine. Jina lako la asili yako ya kwanza ulizaliwa na kuandikwa katika kitabu cha uzima, na matendo yako yote yaliandikwa humo pia. Kila kitu ulichofanya chini ya asili hiyo kiliandikwa katika kitabu kinachoitwa kitabu cha uzima. Unaona katika Danieli wakati alipokuja kwa yule mzee wa siku ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama sufu, elfu kumi mara elfu kumi waliambatana nayo kumhudumia, yu yule bibi harusi, na ndipo vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho kilikuwa ni kitabu cha uzima. Unaona, kuna watakatifu walioko kule tayari, ile kanisa, bibi harusi. Kitabu kingine kikafunguliwa, ambacho kilikuwa ni kitabu cha uzima. Sasa wewe, bali ulipotenganishwa na ndoa hiyo kwa mauti ya kiroho, tamaa yako ya kimaumbile ni kukata nywele zako, tamaa yako ya kimaumbile ni kuvaka tura, kupodoa uso wako, tamaa yako ya kawaida ni kuwa mwenye akili, mtu mwerevu, kujua jambo fulani vizuri zaidi kuliko huyo mtu mwingine. Hayo ndio hao alitaka, hicho ndicho kitu hasa alichotaka. Vema, aisee, maskini duni, we muhubiri hoi hoi, hoihoi atunasimama hapa na kuniambia mimi nina PhD LLM. Hiyo inakufanya tu uwe mbali zaidi na Mungu kila wakati unapoongezea kitu kimoja. Unaona, unaona, hiyo ni hakika, ni kweli, unaona hiyo ndio hawa aliochukua alidungwa mimba ya aina hiyo. Hivyo ndivyo kanisa lilivyo siku hizi kwa shule za Biblia na wenye akili. Basi angalia, kila moja anatofautiana na mwingine, mchafuko mkubwa, kama tu vile Biblia ilivyosema Babeli. Idi aruhusi anajua mahali anaposimama. Idadi yake ni ndogo sana, hakutakuwako na wengi, watakaookolewa ni wachache sana sana sana unasema sema hapo. Nilisema maelfu? Naam, lakini wametoka katika kipindi cha miaka elfu mbili pia. Kwenye kila kipindi walichotokea kamwe, wakati wa Luther na kundi hilo, na kisha nao wakafa na wakaenda wakaunda madhehebu, kisha Wesley na ndipo wakaja wapende kosa na kadhalika, na matawi hayo yote madogo yaliyojitokeza ya, ya Wabaptisti, wa Presbyterian, wa Methodist, wa wa Pilgrim Holiness, wanazarayo na kadhalika. Unaona, wa matawi hayo yote yalitokea huko kama jani lakini unakumbuka wakati nilipoanguka na punje hiyo ikaanza kuiva kwa um, kwamba unakuta kabla punje hiyo kuweza kuiva, kila kitu kwenye shina hilo halina budi kiwe kimekufa. Haleluya! Je, hamwezi kuona mahali tunaposimama? Wai umo kwenye punje tena. Ni kitu gani? Ni kama tu punje ile ile iliyoingia ardhini, Yesu yeye yule, katika mfano wa bibi harusi, nguvu zile zile, kanisa lile lile, jambo lile lile, neno lile lile, neno lile lile lilovyonzwa kupitia kwenye hizi na kutokea hapa na kufikia kilele chake hapa, na wayi wote ule ambao ulipitia hapa uliwachukua watu wake. Sasa unafikia kiele chake kwa ajili ya unyakuo. Nitazungumzia jambo hilo kesho usiku ama kesho kutwa usiku mojawapo, Bwana kipenda vema. Ulivunja ndoa yako ya kwanza kwa mauti ya kiroho. Sasa umezaliwa mara ya pili, ama umeolewa tena kwenye ndoa mpya ya kiroho, si ya maisha yako ya kimaumbile ya mambo ya ulimwengu, bali ni ya uzima wa milele. Chembe hai hiyo iliyokuwa ndani yako hapo mwanzo ilikupata sasa kitabu chako cha zamani kimetoweka, pamoja na ndoa yako ya zamani. Sasa jina lako kwenye chako cha zamani, katika nini chako limehamishwa. Sasa unasema, unataka kuniambia kwamba kitabu changu cha zamani Mungu alikiweka kwenye bahari ya usaulifu wake, unasimama mkamilifu mbele za Mungu. Sasa jina lako sasa liko kwenye kitabu kipya, si kitabu cha uzima, bali vale kitabu cha uzima cha mwanakondoo, kile mwanakondoo alicho alichokomboa si kile kitabu cha zamani cha ndoa yako ya kawaida, bali ndoa yako mpya, bibi harusi haleluya! Wayi wako mpya umo ndani ya kitabu cha uzima cha mwana kondoo, cheti chako cha ndoa haleluya, ambapo chembe chembe yako ya kweli ya milele tangu mwanzo inakaa. Sasa si kwamba tu umesamehewa, bali umehesabiwa haki. Utukufu! Kuhesabiwa haki. Warumi tano moja ilisema naam, Warumi tano moja ilisema kwa hiyo tukiisha kuhesabiwa haki kwa imani. Chunguza neno hilo, neno hilo halimaanishi kusamehewa, neno hilo linamaanisha kuhesabiwa haki, halimaanishi umesamehewa. Kwa mfano, ulisikia nililewa pombe na, na kufanya mambo ma maovu na kila kitu ndipo wewe unakuja unaniambia, ulikuta kwamba sikufanya hayo. Ndipo unakuja huku unasema, ndugu bradamu, ninakusamehe. Ati unanisamehe? Sikufanya hayo kwanza. Unaona sasa, kama kweli nilifanya hayo, nina hatia, lakini ungeweza kunisamehe, nami nisingekuwa na hatia. Lakini hata hivyo, sijahesabiwa haki kwa sababu, kwa kweli nilifanya jambo hilo. Lakini hilo neno kuhesabiwa haki ni kama kwamba huku ufanye jambo hilo kamwe. Amina, hata aliwaziwi hata kidogo. Inafanywaje? Liko katika kitabu cha Mungu cha bahari ya usaulifu. Kitabu chako cha kale na ndoa yako vimetalikiwa na vimekufa, na hata hayamo kwenye kumbu, kumbu za Mungu. Amina, umehesabiwa haki. Kwa hiyo tukiisha kuhesabiwa haki, lilishtakiwa, ulishtakiwa huku fanye jambo hilo kamwe. Kwanza, ile ndoa ya zamani iko kwenye bahari ya usaulifu wa Mungu, hukuolewa kwake. Jambo la kwanza, yeye bwana harusi alibeba aibu yako yeye mwenyewe kwa ajili yako. Mali pako yeye alipachukua, mali pako kwa kuwa ulichaguliwa tangu zamani kwa ajili yake upate kuwa katika bibi ya arusi wake. Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, Biblia ilisema jambo hilo, wewe ni mbegu iliyochaguliwa tangu zamani. Ulikutata kufanya jambo hili. Ulidanganywa kwenye jambo hilo na ndoa yako ya kwanza, kwa mzazi wako mzinzi. hawa si kosa lako wewe mwenyewe, kwa kuzaliwa kwako kimaumbile, ulitokana na Hawa aliyefanya uzinzi. Hiyo ndiyo sababu ulizaliwa mzinzi. Wewe ni mwenye dhambi. Jambo la kwanza, hiyo ni kweli. Ulidanganya ukaingizwa umo huku, na la wewe si kosa lako kama huku ufanye jambo hilo. Kwa sababu hiyo chembe hai ndogo iliyo iliyokuwa ndani yako ilikuwa iwe ni wewe. Kabla kuwekwa misingi ya ulimwengu, Mungu aliweka jina lako katika kitabu cha ta uzima cha Mwanakondoo. Ni kama ile hadithi yangu ndogo ya tai, ninyi nyote mmeisikia huku. Mkulima mmoja mzee aliwatamisha kuku wakati mmoja kwa hiyo hakuwa na kuku wa kutosha kule mayai ya kumwekea kuku huyo. Kwa hiyo basi, alipata ya yai la tai na wakaliweka chini yake. Wakati yule tai alipozaliwa, alikuwa ni kifaranga wa kuchekesha sana. au vifaranga waliyepata kumuona maskini tai mdogo akitembea tembea, naye kuku angelia maskini yule kifaranga wa tai, akasema sijui kitu hicho kinaliaje, lakini inamfuata tai dhuru. Ndipo wakatoka kwenda huko nje kwenye eneo linalozunguka banda na kuanza kuchakura kwenye malundo ya mbolea, akaita, chu chu chu chu, hiki ni kizuri, hiki ni kizuri, jiunge na letu na hii ndio nini? Basi ni kifaranga hicho cha dai singeweza kula takataka hizo. Unaona, yeye ali nini tu alifuatana na tunao kuku, kwa sababu hakujua, hakujua la kufanya Ndipo akatoka akaenda huko naye angepata hiki ama kile. Ndipo maskini huyo tai mdogo alininitu, ilimbidi tu kuvumilia jambo hilo, bali hakujua jinsi ya kulifanya. Lakini alikuwa amewaona hao kuku wote wakifanya hivyo, bali kuna kitu fulani tofauti, hakupenda jambo hilo. Kwa hiyo, siku moja, mama yake alijua ya kwamba alikuwa ametaga mayai mawili kwa hiyo akaanza kulitafuta hilo lingine, akaruka kila mahali akitafuta, kama vile Roho Mtakatifu mkuu. Siku moja aliruka juu ya lile banda hilo dhehebu, akaangalia kule chini, naye akamona mtoto wake mchanga akapata sauti, ilikuwa ni sauti ya kitu fulani kilichotoa mwangu kutoka ndani yake. Sehemu tupo kwenye kanda. Lo, hiyo inanivutia. Lo, hebu hata chembe hai halisi iliyozaliwa kwa kuchaguliwa tangu zamani, iliyochaguliwa tangu zamani na Mungu, isikie neno la Mungu. Hilo ni muziki kwake, anajua kwamba ni kweli. Yeye amechoshwa na upuuzi huo wa kimadhehebu. Hata hivyo Jiunge nasi, njoo uombatane na sisi, tuna karamu ya kirafiki, tuna hili, tuna kamwe. Haikusikika kwamba ni sawa kwa jamaa huyo mdogo. Akasema mwanangu, wewe si wa kikundi hicho. Akamwambia vyote vile wewe ni wangu, wewe u uh, wangu. Akasema mama, hilo linasikika ni halisi, itatokaje? Eh, buruka tu, nitakushika. Hivyo uh, ndivyo ile kupasa tu kufanya Neno lilotiwa mafuta la Mungu likithibitisha mbele ya mtu yeyote aliyezaliwa awe mwana wa Mungu, akiwa na chembe chembe hai ndani yake iliyochaguliwa tangu zamani kwa ajili ya wakati huu, atauona ujumbe wa Mungu hakika tu kama vile ulivyo na Mungu mbinguni. Martin Luther aliliona kwa wakati wake. Wesley aliliona kwa wakati wake mpete kosa aliliona kwa wakati wake. Sasa na wewe je, hao <laughs> waliingia katika dhehebu hili hapa ili hapa, neno likilihukumu, likiwaambia kile tunachopaswa kuwa nacho leo, na ni Malaki nne hasa na ahadi hizi nyingine zote za wakati huu. Unaona kitu gani? Unaangalia kitu gani? Amina, tumewasili taihalisi wa kweli husikia. Kondoo wangu isikia sauti yangu, mgeni hawatamfuata kwa nini liliwekwa mle ndani? Kwa kuchaguliwa tangu zamani, ulichaguliwa tangu zamani kuwa mwana wa Mungu. Ulikuwa ndani ya Mungu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, umedhihirishwa tu katika siku hii kwa ajili ya heshima na utukufu wake. Kunawezaje kufanya jambo hilo bila kuliheshimu neno lake na kusimama na kila neno la Mungu na Mbwana, ambapo wewe ni sehemu ya neno hilo kwa kuchaguliwa tangu zamani? Kwa sababu, angalia, Mungu ni neno. Unaamini jambo hilo? Bema basi, kama yeye daima alikuwa ni neno. Hapo mwanzo kulikuweko neno, na kama neno lilikuwa ni Mungu, basi wewe ulikuwa ndani ya Mungu the part, the part you... neno sehemu unayopaswa kutimiza ilikuwa ndani ya Mungu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Yeye alikuona, alikujua, alikuchagua tangu zamani kwenye sehemu hiyo. Ninakuambia, kama tu vile yule tai alivyoitambua ile sauti, vivyo hivyo na Mkristo halisi ali aliyezaliwa mara ya pili huitambua sauti ya Mungu akizungumza kupitia kwenye neno, wanapoliona limetiwa mafuta na kuthibitishwa. Angalia yeye, aliangalia huko juu, hakumwona maskini kuku huyu akiita chuchu, "Hapa, jiunge na sisi na uende hapa na uende hili na uende kwenye hili na lile." Aliona kiumbe ki kama kile alichotaka kuwa, kikiruka hewani kikipiga kelele, tiko huru huko juu kabisa, juu ya kwa wote na mambo ya duniani. Haleluya! Alitaka kuwa hivyo kwa kuwa kitu kilikuwa ndani yake kuwa hivyo. Na mtu aliyezaliwa na Mungu, mwana wa Mungu, hana budi kuwa na tabia ya Mungu, hana budi kuwa kama Mungu. Yeye umheshimu Mungu, yeye ni sehemu ya neno la Mungu. Na katika siku hizi za mwisho za bibi harusi huyu akichukua umbo, nguvu zile zile hasa yeye alizokuwa nazo hapo mwanzo zimekuja kupitia kwenye madhehebu haya na kadhalika, na zimetokea kwa ajili ya bibi harusi. Bwana harusi hawezi kuwa kitu kingine chochote ila hicho. Walipaswa kuona hilo, hao Wayahudi katika siku zao, wakati walipoliona limedhihirishwa pale mbele zao, kama vile nabii alivyosema. Yeye alikuwa Sure. Alisema yachunguzeni, maandiko, yes, ndani yake mna dhani mna uzima wa milele hayo, ndiyo yanayonishuhudia. Kama sizitendi kazi za Baba yangu, msiniamini lakini ingawa hamwezi kuniamini mimi, ebu amini mimi kazi ambazo nimefanya. Wakasema baba zetu alikula maana jangwani kwa miaka arobaini, sisi tunajua tulipo. Akasema na kila mmoja wao amekufa. Hiyo ni kusema wametengwa milele, kila mmoja alikufa. Kulikuwa na watatu peke yao wawili waliotoka katika milioni moja milioni mbili. Hiyo ni kusema mmoja katika milioni moja. mbona Uh, kuingizwa mbegu mbegu kutoka kwa dume na jike. Kwa kawaida kuna yai moja rutubifu, kuna yai moja, mbegu moja rutubifu. Kama umeshaona kule kuzalishwa kwa mbegu katika ng'ombe, angalia haya hapa, mayai mi, milioni moja, hizi hapa mbegu zazi milioni moja na wakati hizi zinapotolewa zipate kukutana pamoja kwenye tumbo la uzazi, zikipita kwenye cubu na kuingia tumboni, zinakutana. Moja ya hizo ni, ya, ni mayai, mayai milioni moja, mbegu milioni moja, kuna yai moja tu mle ndani rutubifu, kuna mbegu moja tu rutubifu, zote ziko hai unaweza kuangalia au ndamo wadogo wakicheza cheza mle ndani, chembe ndogo sana ambayo ungeweza kuweka ki, kwenye kijiji cha kiberiti na demos na hao wengine wanasikiliza usiku wa leo. Naye anakumbuka wakati tulipowachukua yeye alinipeleka kule chini akanionyesha jinsi kitu hicho kilivyofanya kazi, kirubu za majaribio na unatia ndani za kutosha tu, ambazo ungeweza kuziweka kwenye nje ya kijiji cha kiberiti. Mle ndani mlikuwemo na maelfu ya ndamo wadogo na ma, mafahali, bali ni mmoja wao tu anayeweza kuishi, mmoja wao tu. Na hili hapa bonge lao kubwa hapa, na utaona mmoja atatambaa atoke kati ya huyu hapa pande juu moja kwa moja, mbegu hiyo inakuja hapa, na yai fulani inatoka miongoni mwa mayai haya mengine upande huu, na yatakutana, ndipo hayo yaliyosalia yanakufa. Hata hivyo yako hai, bali yanakufa kwa sababu kuna kitu fulani mtu fulani alilifanya ili rutubifu na kulichagua ili pia, ni kukusudiwa tangu zamani. Ndugu yangu, hakika inabidi Mungu aamue ama atakuwa ni mvulana au msichana, mwenye nywele nyekundu, nywele nyeusi, ama chochote kile, linaamuliwa na Mungu. Ni fumbo kubwa kuliko uzazi wa, wa kibikira kwangu mimi, lakini hebu angalia yaliyosalia yanakufa kulikuwako na watu milioni mbili waliotoka wakaimba wakapata sauti wakafanya kila kitu wakanena kwa, hawakunena kwa lugha kamwe, bali walipata sauti na, na kumtukuza Mungu na kucheza huko na huko baharini na kufanya kila kitu ambacho hao wengine wote walifanya, bali kulikuwa na wawili tu walioingia katika nchi ya ahadi. Kalebu aliingia, Kalebu na Yoshua, wawili peke yao. Hiyo ni kusema moja katika milioni moja, ni moja katika milioni moja katika uzazi wa kawaida. Kila mmoja wao alikuwa na baraka zile zile. Lo, enyo Pentecost na tumaini hamtaamka mkiwa mechelewa kupita kiasi. Mmoja katika milioni moja. Angalia, inakisiwa kuna milioni mia tano ya wanaodhaniwa kwamba ni Wakristo ulimwenguni leo hii. Kama Yesu angekuja kungekuwepo na mia tano tu ambao angeenda pamoja naye. Basi, kama takwimu hiyo ingekuwa sahihi, mbona kuna zaidi hao wanaokosekana kila siku kote ulimwenguni? Hawajui lolote juu ya jambo hilo. Ninafahamu walisema uandishi, unajua ya kwamba, mbona uandishi unasema ya kwamba ya kwamba imempasa Elia kuja kwanza, walimwambia Yesu. Yeye akasema, Elia amekuja tayari, wala hamkujua. Unaona, yeye alitenda sawa sawa na vile maandiko yalivyosema yangempata yeye. Unaona, hivyo hivyo im, imempasa mwana wa Adamu kuteseka chini, hawakumtambua hata hivyo wote walikuwa kanisani, wote walidai kwamba wako hai. Na hebu tumwache, mwache Mkristo alisi alizaliwa mara ya pili, mtumishi alizi wa Mungu asikie hilo neno la Mungu, atatoka moja kwa moja kupitia kwenye kila madhehebu, aingie kwenye hilo shamba lizi lenye rutuba, kwa neno tuta la kupanda mbegu. Atafanya tu hivyo, sijui jinsi anavyofanya jambo hilo, Mungu amelikusudia alifanywe. Ulidanganywa hapo mwanzoni na ndoa yako ya kwanza, sasa unajua yaliyo kweli kama tu nilivyosema, maskini yule tai mdogo aliposikia sauti ya bwana harusi alienda kwake, neno la Mungu lililotiwa mafuta, lililothibitishwa kwa ajili ya siku hizi za mwisho. Nuhu alikuwa ndiye neno lililothibitishwa la wakati wake. Je, mnaamini jambo hilo? Vema, ujumbe wake hautafanya kazi siku hizi? Musa alikuwa ndiye neno lililothibitishwa la wakati wake. Je, mnaamini jambo hilo? Alitafanya kazi kwa sasa. Yesu alikuwa, Yohana alikuwa ni neno lilothibitishwa, mnaamini jambo hilo? Lisingefanya kazi katika siku za Yesu? Bila shaka, alingefanya kazi la Bwana. Torati na manabii walikuwa hapo mpaka Yohana, tangu wakati huo ufalme wa mbinguni, mitume hao walioiandika Biblia, huyo hapa Luther, anatoka katika matengenezo, maneno yake ya kwamba kanisa lake alitafaa kitu leo la Wesley halitafaa kitu, la Kipentekoste halitafaa kitu. Lilifaa katika siku zao, lakini siku nyingine huku ni kufunguliwa kwa mihuri saba. Ninajua linasikika la kigeni kwenu, bali Mungu amelithibitisha kikamilifu sana. Hakuna ha, nini, hakuna swali katika jambo hilo, ni kamilifu tu. Ya sambazi hayo kwa ajili ya kusanyiko la mali hapa, ninawazungumzia watu kote nchini. Mnaona, fanyeni mtakalo. Sasa angalia neno lililotiwa mafuta la siku yake, ambalo ninyi ni sehemu yake, kwa kuchaguliwa tangu zamani. Mara moja wewe, kama Bwana ulijua, wakati ulipolisikia hilo, ulitambua upesi sana ya kwamba wewe ulikuwa chai pia ulitambua ya kwamba huku wakuku wakimadhehebu, jambo la kwanza ulijua, kuna kasoro fulani mahali pale, kuna kasoro hiyo. Ni kweli, kwa kuwa unajua ya kwamba ulinaswa katika kitu hicho hapo mwanzoni. Yeye bwana harusi alikuondolea aibu yako na kuiweka katika bahari ya usaulifu kwa kuoshwa kwa maji ya neno na damu ya uzima. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema. Mume wako kwanza, wa kwanza aliyekuoa ulimwengu, yule bwana harusi aliyetiwa mafuta, aliyekuchagua tangu zamani, amekuosha kwa kuoshwa kwa maji kwa kanisa la hilo, alisikiki kuwa sawa, sivyo? Unaweza kupata hilo kwenye mtungo wa mwaka bali, hii katika Biblia ya Mungu, kwa kuoshwa kwa maji kwa neno, katika neno. Unaona kwa nini umesimama ukiwa u umesabiwa haki kabisa, kana kwamba huja waji kama kufanya jambo hilo hapo mwanzo. Huo ndio ujumbe wangu kwa kanisa sasa unapo nini? Tunapoondoka hewani sasa hivi tu, unasimama kama unasimama kwenye neno la Mungu, na ukishikilia neno la Mungu kila amina, kila yodi, kila nukta, unasimama wapi? Ninajaribu kuambia, ondokeni kwenye hayo makapi na mtoke mwingie hapa kwenye ngano ambapo mnaweza kuiva mbele za Bwana. Ninasikia kuja kwa kivuna nafaka, mmesimama mkiwa wakamilifu, waliohesabiwa haki kana kwamba kamwe amkutenda jambo hilo hapo kwanza. Haleluya! Nena kuhusu kutoa shukurani, ninajisikia vizuri kweli, ninashukuru sana kwa ajili ya jambo hilo kuliko chochote ninachojua. Ninyi ni bibi harusi msafi, asiye na waa, asiye na dhambi wa mwana wa Mungu aliye hai. Kila mwanamume na mwanamke aliyezaliwa na Roho wa Mungu na kuoshwa katika damu ya Yesu Kristo na anaamini kila neno la Mungu anasimama kana kwamba hakuwahi kutenda dhambi. Kwanza wewe ni mkamilifu damu ya Yesu Kristo. Unawezaje? Kama mtu, kama nilipaswa kufa asubuhi, mtu fulani akapachukua mahali pangu. Siwezi kufa kwa ajili ya dhambi hiyo, mtu fulani alipachukua mahali pangu. Naye Yesu aliye neno alipachukua mahali pangu. Alifanyika mimi mwenye dhambi nipate kuwa yeye, lile neno. Amina. Hebu niwe mwaminifu kwalo, si kwa kanisa. Neno. Amina. Lo no, huo muungano wa kiroho wa Kristo na kanisa lake. Sasa wakati mwili unapofanyika neno, nalo neno linafanyika mwili, linadhihirishwa linathibitishwa vile vile hasa Biblia ilivyosema ingetendeka katika siku hii. Inatendeka siku baada ya siku. Mbona inarundikana upesi sana huko nje katika yale majango na mambo yanayotendeka, hata nisingeweza kufuatilia jambo hilo. Tuko karibu na kule kuja kwa Yesu, kuunganishwa na kanisa lake, ambapo neno linafanyika neno Wito wa Roho Mtakatifu akichunguza mioyo unasimama mkamilifu, huku waikutenda dhambi kwanza kabisa, Mungu hata ajui, iko katika bahari ya usaulifu, huku itenda kamwe. Ulituhumiwa hiyo na yule mstaki, lakini kwa kweli, tangu mwanzo ulichaguliwa tangu zamani kuwa mwana na kuwa binti ya Mungu. Umesimama pale, umeoshwa na kitabu chako cha kale cha talaka kimeondolewa na kimekufa, kiko kabisa hata katika mawazo ya Mungu. Wewe Ue, ni bidi ya ruhusi mwadilifu wa Kristo aliyeoshwa katika damu ya Kristo <sighs> mwana wa Mungu wa thamani, mwadilifu asiye na dhambi, akisimama na bibi harusi, neno asiye na doa, asiyegoshiwa, ambaye alimwosha kwa maji ya damu yake mwenyewe, aliyefanyika mwili na kudhihirishwa apate kuwachukua ninyi mliochaguliwa tangu zamani, awapeleke kwenye kwenye kifua cha Baba kabla ya mwanzo, kama vile alivyokuwa yeye, yeye alikuwa ile sifa kuu ya Mungu inayoitwa upendo. Chochote mlicho ninyi ni watumishi wa Mungu. Chochote Mungu anachokutaka ufanye nafasi yako ilipo. Mungu aliweka kanisani wengine, mitume, manabii, walimu, wachungaji yeye ya aliwaweka hao kwa uwezo wa kuchagua kwake mwenyewe tangu zamani. Nawe ulikuwa hivyo. Kwanza kabisa ndoa yako ya kwanza ilifutiliwa mbali, ilifutiliwa mbali huku wehi kuifanya jambo la kwanza, kwa sababu kuna kitu kimoja tu kingaliweza kufanya jambo hilo. Hicho kingekuwa ni Mungu ashuke yeye mwenyewe na kupatukuwa mahali pango katika umbo la mwana wa Mungu, Yesu Kristo, na kukuosha kwa maji, kwa kuosha kwa maji kwa neno. Neno si madhehebu neno lilikuosha, bali kama hutasimama katika maji ya neno utapataje kuoshwa in... ungali una madoadoa kama hawa alivyokuwa. Oh, e mpendo mwana kondoo, unayekufa damu yako ya thamani ya haitapoteza nguvu zake kamwe, mpaka kabisa lote la Mungu lilokombolewa litakapookolewa lisitende dhambi tena. Dhambi ni kitu gani? Dhambi ni kutokuamini kutokwamini, katika kitu gani? Neno, kutokumwamini Mungu ambaye ni neno Pure wasafi wasiogoshiwa. Lo, haleluya! Tunaondoka hivi karibuni kuelekea mbinguni, amina. Tuko tayari, wazieni mavazi yenu, yameoshwa kwa maji ya neno linalotoka damu. Neno lilifanyika damu, neno lilitoka damu kwa ajili yako, nawe umeoshwa katika neno linalotoka damu, neno linalotoka damu Uhai wa Mungu katika neno, nalo neno lilitoka damu kwa ajili yako upate kuoshwa kutokana na uchafu wa hawa makahaba na usafishwe na kutakaswa kwa kuoshwa kwa maji ya neno, na linafanya nia yako na moyo wako vitulie katika Mungu na katika neno lake. Sasa unajuaje jambo hilo ni kweli? Mungu anaposhuka na kulithibitisha na kulihakikisha, unasema tena, sikuami jambo hilo namna hiyo. Hawakuamini kwa njia ya Yesu, lakini Mungu alilithibitisha. Hawakuliamini kwa njia ya Nuhu, hawakuliamini katika njia ya Musa. Walikuwa radhi kuamini neno la Balaamu. Sisi sote ni kitu kimoja, kwa hiyo hebu natushirikiane pamoja, jitengeni. Biblia ilisema na kutokuamini. Haleluya! Sasa angalia, wewe si hivyo tu ulivyo, bali unaenda kwenye harusi huko mbinguni na umevaa utepe wa ndoa ya neema iliyokusudiwa tangu zamani, usiostahili utepe wa neema, usiostahili kwa nafsi yako. Mungu alifanya jambo hilo yeye mwenyewe, alikujua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kwa hiyo akakuvisha utepe wa harusi pale, akaliandika jina lako katika kitabu. Ni wakati wa kutoa shukrani jinsi gani! Haleluya, Mungu wetu asifiwe. Sasa katika kufunga, wewe ndio unasema hivi. Sote tunajua kwamba kanisa la kisasa la Kipentekoste katika hali yake ya sasa, madhehebu yote pamoja, nitayatupa yote kwenye tita moja kwa sababu ndivyo yalivyo. Wewe kumbuka, yeye atayafunga magugu matita kwanza, kisha ayachome moto. Achukue nini? Yeye atachukua mashina yote ya ngano na kuyachoma moto kwanza, kisha atachukua aje, na kuichukua ngano yake na kuipeleka nyumbani. Wote wanakusanyika katika tita tita la Wamethodisti wa Wabaptisti wa Pentekoste, yote yakielekea kwenye baraza la ekumeni. Hivyo tu yote yanachoma moto, unaona? Sawa, tunajua ya kwamba kanisa la kisasa katika hali yake ya sasa na tabia yake ya sasa halimo katika hali ya kutimiza lile agizo kuwa ambalo Mungu alilipa kanisa kwa ajili ya siku hii. Ni Wapentekosti wangapi wanaoweza kusema amina kwa jambo hilo? Kweli, unaona, lipo katika sisi. Ni wa umoja wa wili, wa utatu, hili lile linginelo, wanagombana wana, wanapigana, mmoja ni hiki na mmoja ni kile na kinginecho, na kila mmoja wao wanaogopa kukabiliana na neno moja kwa moja, kufikia kwenye majaribio. Unaona, wanajua, ukiwaambia juu ya hilo, wanasema si, siwezi kujizuia, siwezi kuamini hilo, sijale anafanya nini mimi. Unaona, unaona, unaona, inaonyesha una una mama na baba wa aina gani? Huenda ukawa mzee wa jimbo siku moja, huenda ukawa hiki kile ama kinginecho. Afadhali uwe mwana wa Mungu. Sasa tunajua ya kwamba kanisa lisingeweza, kanisa la Kipentekoste, hasha hasha, halingeweza kutekeleza ujumbe wa siku za mwisho katika hali yake ya sasa. Je, lingeweza Mbona hata aliwezi kukubaliana juu ya neno moja ama mawili katika Bibilia, hata utekelezaji aliwezi. Kwa hiyo unaona, madhehebu hayahesabiwi. Hiyo ni kweli, itakuwa ni watu walioteuliwa ambao wameteuliwa kwa ajili ya jambo hilo. Unaona, unajua, na vivyo hivyo, kila mmoja wetu anajua ya kwamba safu nzima ya watu wa kimadhehebu wa Pentekoste na wengineo wamekufa, yaani kwa Mkristo wa ujumbe aliyezaliwa mara ya pili uh -huh. Mume wako wa kwanza amekufa. Unajua kwamba amekufa, Mungu alimwacha afe, imekwisha. God let it die. njia zake zote za kisayansi, kiakili, kielimu, kisayansi zinazoitwa shule za Biblia na kadhalika zimeangamia. limetenda kitu gani? walitengana na umoja hapa na wa utatu hapa na wa uwili hapa na upande huu hapa na hapa chini, na ni machafuko awesome. makubwa sana na wanajiita wenyewe awesome wa Pentekoste. Mbona nilienda kwa kijana mmoja hivi majuzi, anasikiliza papa hapa ndani sasa hivi, na kijana mwanamke, yeye alikuwa ni mfuasi wa kanisa fulani, akasema. Nikasema walitengana, nikasema una shida gani? Akasema tuna imani tofauti. Nikasema lo, samani, je, wewe ni Mkatoliki? Akasema la, akaniambia kanisa lake la Kimadhehebu alilokuwa mfuasi wake Pentecost. Nikasema na lako ni lipi? Unalala ni Pentecost pia bali ni wa dhehebu lingine. Lo, mnajua kanisa Katoliki la Kirumi lilianza tikiwa la Pentecost? Ni wangapi wanaojua kwamba hilo ni kweli? Imelichukua muda wa miaka 2000 kufikia mahali lilipo sasa, alichukui kitu chochote cha maandiko tena, hata mbona la Pentecost katika miaka 20 tangu sasa litakuwa kuliko walivyo sasa, ikendelea jinsi linavyoendelea sasa. Mbona ni hakika. Unaona ni kitu gani? Ni kitu gani? Angalia mama na baba yao, ni nani? Wanawachilia wanawake wao wakate nywele zao, wanaweza kufanya karibu kila kitu wanachotaka kufanya, mradi tu ni wafuasi wa kanisa hili, hilo tu ndilo jambo muhimu. Loho, si ajabu, si ajabu, hukumu si ajabu ya Mungu inajikusanya Mungu aliweka jambo hilo moja kwa moja mbele ya macho yenu, na mnayafunga macho yenu na kukosa kuliangalia. Naam, mnafunga mioyo yenu yenye huruma, wakati mnapoona neno la kweli la Mungu, na hii mihuri saba ikithibitishwa na kuhakikishwa kwamba ni kweli na kushuhudiwa mbinguni kote, katika mataifa na popote pale, kwa ishara. Kuna maajabu ambayo aliahidi angefanya, kisha mtu anajifungia, unasema sisi, sijui si huwezi kulizuia mimi unaona, loo jamani, limekufa wala halijui dhambi na makosa. Wewe umekufa, loho jamani. Sote tunajua ya kwamba kanisa likiwa katika hali hiyo lisingeweza kumalizia siku hii ya mwisho. Lisingeweza kuingiza Malaki nne ndani, lingewezaje? Hata waamini katika kitu kama hicho, lingewezaje kuamini kuingiza Luka kumi na saba thelathini ndani? Lingewezaje kuingiza maandiko haya mengine yote yaliyoahidiwa kwa ajili ya siku hii ya mwisho? Nisingeweza kufanya hivyo, kwa kuwa linayakana. Kama ilivyokuwa katika siku za Lutu, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Angalia hali ilivyo Lutu ambayo Sodoma ilikuwa ndani yake katika siku hiyo, angalia hali ya kanisa la siku hii. Angalia kilichompata Ibrahimu yule mteule, angalia kilichompata Lutu na hao wengine huko Sodoma, mwangalie huyo Billy Graham na Oral Roberts au huko chini miongoni mwa madhehebu hayo. Angalia kanisa teule la, la Ibrahimu lilijitoa nje. Am, angalia ni ishara ya namna gani ambayo Yesu mwenyewe Mungu aliyefanyika mwili akiwa amesimama pale katika mwili wa binadamu. Unasema huyu alikuwa ni malaika? Biblia ilisema alikuwa ni Mungu Bwana Mungu Elohimu akiwa amesimama pale katika mwili wa binadamu akionyesha kwamba atalitia kanisa lake upako kwa namna hiyo. Katika siku za mwisho itakuwa ni Mungu akitenda kazi katika mwili wa kibinadamu tena, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Jambo lile lile wanayaona papo hapa katika Maandiko. Soma nini? Yachunguzeni Maandiko, kwa kuwa mnadhani ndani ya hayo mna uzima wa milele, na hayo ndio yanayoshuhudia jambo hili. Mnaona, mnaona. Kwa hiyo tunajua wamekufa. Mungu aliliacha life katika mpango wake wa kibinafsi wa kisayansi wa kielimu. Wapentekoste wote walikuwa na tabia ya kuzungumza juu ya juu ya kuwapeleka watoto wao kwenye shule za Biblia zamani, wakati maskini ndugu Lloyd na hao wengine walipokuwa hapa, nao wangewafukuza kanisani. Lakini loo, sasa ni jambo lilotukuka sana, mwanangu yuko kwenye shule ya Biblia. Yeye yeah, anachimba kaburi lake. Kwa hiyo sasa, unafikiri wangeweza kuvumilia hilo siku hizi? Nafikiri ninajaribu kuunga mkono ujinga. La, ninawaambia kuna tofauti kati ya wakati huu wa kielimu tunaoishi, ambapo kanisa limetiwa mimba na sayansi na haya yote yanayoitwa mambo yaliyo yaliyowaziwa mazuri na kila kitu humwazii Mungu vyema. Hao hao makuhani walikuwa wamemwazia Mungu kikamilifu kabisa, walijua basi angekuja jinsi gani, bali yeye alikuja tofauti sana na vile walivyokuwa wamemwazia. Alikuwa na kisayansi. Mtu huyu angewezaje, akiwa ni mtoto haramu? Alisoma wapi Elimu yake ilitoka wapi? Alipata wapi elimu hii? Mbona wewe unajaribu kutufundisha sisi? Umezaliwa katika uasherati. Unaona, lo jamani, unaona jambo lile lile likijirudia, liki tena, unaona likijirudia tena, yote katika sayansi yao ya kidini. Sayansi yao ya kidini, kulingana na vile shule yao ya bibilia ilivyosema, hivyo ndivyo wanavyolitaka hilo, hivyo ndivyo linavyopaswa kuwa. La sivyo, jambo hilo si kweli. Mungu anawapumbaza wa tu kila wakati, daima. Hiva linakuja vinginevyo ndivyo ilivyokuwa katika siku za, za Nuhu. Ilikuwa hivyo katika siku za Musa, ikawa hivyo katika siku za Kristo, ikawa hivyo katika siku za Yohana, ikawa hivyo katika siku za wanafunzi, ikawa hivyo katika siku za Wesley, ikawa hivyo katika siku za Luther, ikawa hivyo katika siku za Pentekoste. Na hivyo basi imejirudia tena. Halibadilishi mpango wake, daima inatokea vile vile. Ni watengenezaji tu katika zile nyakati saba, sita mpaka wa saba, na Ufunuo kumi ilisema katika saa hii mambo yatabadilika, na yalibadilika. Sasa tunafunga katika kusema, ili kumalizia lile agizo kuu, angewe aje kulitekeleza. Tunajua wao wamekufa, Mungu amewaacha wafe katika wakati huu wa kisayansi wote, ili ili apate kufanya nini? Kumfungulia bibi harusi wa Kristo asiye wa, wa kimadhehebu, ile siri ya mihuri saba. Madhehebu yanawezaje kuikubali hiyo mihuri saba, wakati iko kinyume kabisa, uzao wa nyoka na mambo hayo mengine yote siri hizo zote saba zima ni kinyume na vile walivyofundishwa, kwa kuwa waliamini ile shule ya kale kutoka kwenye shule yao ya Biblia. Nayo ile miwili saba ya Mungu, wakati ilipofunguliwa kule mlimani. Acha Mungu, hapana, acha, acha nife sasa hivi kwenye mimbari hii kama hiyo si kweli. Na mimi nilitangulia ku, kuambia mwaka mmoja na miezi sita kabla alijatukia yale yeye aliyoniambia, nenda Arizona na kila ambacho kingetukia huko nje jangwani. Na wapo watu wanaoketi papa hapa usiku wa leo waliokuwa wamesimama papo hapo wakati wale malaika saba waliposhuka. Na hata ga lile gazeti gazeti la Life iliandika ma makala yake iko moja kwa moja kule nyuma chumba cha uchunguzi wa anga. Kila kitu sasa, hata hawajui hayo yote yanahusu nini, na kila kitu kimekwisha kusemwa, lo, hata kufikia kwenye maangamizi ya California yanayokuja sasa, na mambo haya mengine yote, na jinsi nilivyowaambia, ingekuwa ni siku ngapi, jinsi yatakavyokuwa, ambapo tetemeko hili kubwa la nchi lilipotukia huko Alaska na hilo lilikuwa ndio mwanzo wa ishara za wakati na kila ambacho kingetukia na ilikuwa tu ni neno kwa neno vile ilivyosema haijashindwa kamwe hata wakati mmoja hamjaliona kamwe likishindwa wala aliwezi kushindwa kwa maana ni maneno ya mungu na mbingu na nchi zitapita bali hilo haliwezi kushindwa hiyo ni kweli ilibidi mungu afungue hiyo ni uri saba si katika madhehebu fulani daima nimepinga kitu hicho lakini nje ya madhehebu huenda akachukua bibi harusi, sio bibi harusi wa wakimadhehebu. Asingeweza kufanya hivyo, ni kinyume cha neno lake mwenyewe yeye. Yeah, alifungua hizo siri saba pale ndani. Hiyo inaonyesha, inaleta mambo ambayo yameficha tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, kusudi afunuliwe katika siku za mwisho kwa wana wa Mungu. Walileta hayo sasa mbele za watu wapate kuliona. Haya basi, kwa huyu bibi asiye wa asiewakimadhehebu, lo jamani, hivyo hapo vitabu vyapo viwili, kimoja ni kitabu cha uzima cha kondoo, jina lako lililoandikwa li, mlelimechaguliwa tangu zamani mle, haliwezi kuondolewa, kwa sababu huwezi kamwe kuliondoa hilo, hata ukifanya nini? Unaona, kwa maana lilikusudiwa kuwa mle lakini kwenye kile kitabu cha kawaida cha uzima linaweza kuondolewa wakati wowote, unaona, usipotubu linaondolewa kwa vyovyote, maana utasimama hukumuni. Bibi harusi hata hata simama hukumuni, anaingia kwenye unyakuo. Kama tu nini inasema ni, ni jambo hili katika kufunga tunachelewa. Kwa hiyo ni karibu saa tatu na nusu sasa, tutakuwa tumetoka hapa ifikapo saa tatu na nusu Bwana kipena iweni na kicho sana. Sasa mkasikilize, wakati mmoja ninaposema jambo hili sasa, hili linaenda kote nchini huko New York. Sasa ni saa tano na dakika ishirini na tano juu kule Philadelphia na karibu kote kule, hao watakatifu wapendwa wanaoketi kule wakisikiliza sasa hivi katika makanisa kila mahali, huko juu kabisa, huko chini kabisa karibu na Mexico huko juu kabisa, karibu na Canada na kila mahali kote kote, maili mia mbili, popote pale katika bara la Marekani ya kaskazini. Hapa karibu yote, watu wako chonjo wakisikiliza hivi sasa, maelfu mara maelfu wakisikiliza. Na huo ndio ujumbe wangu kwenu enyi kanisa, ninyi ambao ni muungano, muungano wa kiroho, kwa neno ya kwamba mmekufa kwa hawa waume wa kale, mmezaliwa upya. Msijaribu kumchimbua yeye, yeah, amekufa kama wewe ni Mkristo aliyezaliwa mara ya pili, ile chembe chembe hai iliyokusudiwa tangu zamani kwa ajili yako ni neno li likija juu ya neno juu ya neno juu ya neno juu ya neno na kufikia kimo kikamilifu cha Kristo. Hiyo ni kweli kusudi apate kuja kumchukua bibi harusi wake. Sasa sisi tuko tayari tu kwa ajili ya jambo moja hilo, ni kule kuja kwa Bwana. Hilo hapo, jina lako katika kile kitabu cha uzima. Kitabu cha uzima ni neno la Mungu, maana neno ni Mungu, na Mungu ndicho kitu pekee kilicho uzima. Kwa hiyo jina lako liliwakilishwa katika Biblia kabla Biblia haijakuwa neno. Na kama uko hapa kufanya jambo hilo hilo, si litathibitisha neno hilo? kanisa si litajithibitisha lenyewe? si Malaki nne? mambo haya mengine yote kikamilifu yatajithibitisha yenyewe ya kikamilifu, na kuonyesha ya kwamba hivyo ndivyo ilivyo. Wakati Yesu alipokuja, yeye alisema, kama nisipozitenda kazi nilizoahidiwa kwamba nitazifanya msiniamini mimi. Je, yeye alijiunga na kundi lipi? alisema hao wote, ninyi ni wa baba yenu Ibilisi, na kazi zake mnazifanya. Unaona, unaona, tuko katika siku za mwisho, yenye kanisa. Huo ndio ujumbe wangu kwenu wa kutoa shukurani. Sasa, kabla hatujafunga, wakati mmoja nilikuwa huko juu kwenye hifadhi ya taifa ya mto wa mto wa barafu. Tulikuwa tumesikia siku nzima ya kwamba walikuwa na walikuwa na maporomoko moto wa barafu ambao ungeporomoshwa usiku. Kwa hiyo watu walikuwa wakishughulika siku nzima wakitayarisha kitu hicho, kwa maana walikuwa wanaenda kumwaga moto huo usi, usiku huo, waliweka maporomoko ya moto wa maji kama mto mkubwa wa maji ya barafu, lakini ilionekana kama upinde wa mvua karibu hivyo, unaporo, unapotokea wa moto huo ukiporomoka kutoka kwenye mto huu wa barafu. Kila mahali kwenye hifadhi hiyo, mimi na mke wangu na watoto tulitembea siku nzima, tulitaka kukaa tupate kuona maonyesho hayo ya moto. Kwa hiyo tuliahidiwa tu, tu ya kwamba tungeuona na tungeushuhudia tena. Walisema yanaendelea katika msimu wote wa, wa kiangazi na kadhalika. Nikasema vema, tutaweza kuona. Walisema tuliahidi jambo hilo, usiku wa leo tunaahidiwa jambo hilo. Akasema wako huko juu wakiutayarisha. Baada ya yote kutayarishwa kwa ajili ya tukio hilo, hilo ndilo linalotendeka sasa hivi yote yanatayarishwa kwa ajili ya lile tukio, kanisa likivutwa litoke kwa ajili ya jina lake, kumchukua bibi harusi wake, atoke miongoni mwa ulimwengu, madhehebu haya na ulimwengu mzima, na uchafu na mambo ya ulimwengu. Kila mtu, hilo tukio lilitayarishwa, kila mtu alikuwa amesimama nje. Wakasema sasa, endeleeni kuangalia moja kwa moja kule juu ya mlima hivyo ndivyo limekuja daima, hivyo ndivyo litakavyokuja wakati huu, hivyo ndivyo linavyokuja daima. Si kupitia kwa dhehebu fulani, kama Mungu hajatumia madhehebu. Hata mtengenezaji anajitokeza, analichukua neno la Bwana, ndipo wakati akifa, wanaunda dhehebu kutoka kwake. Hivyo ndivyo Wapentekoste na wengine wote walivyofanya, wakati hoja nje zinapotokea na kila kitu. Hivyo ndivyo ilivyo, hivyo ndivyo jambo hilo lilivyotokea, neno jipe linaongezwa ndipo wanajenga kanisa kutoka kwake, wanaunda madhehebu, wakajitenga, ili bidi iwe hivyo. Sasa uweze kushinda, uweze kuyashinda maumbile. Maumbile ufuata utaratibu ule ule siku zote, shina, jani, kishada kadhalika, kapi, alafu ngano. Sasa angalia, yote yalikuwa tayari, kila kitu kilikuwa kimewashwa moto na kufanywa tayari, na kila mtu alikuwa amesimama nje. Nilikuwa nimeinua kichwa changu, mkono wangu umemkumbatia mke wangu, tulikuwa tukiangalia, na watoto wamesimama pale, sisi sote tukiangalia juu namna hiyo. Jamani, ilikuwa ni ajabu sana, maana tulikuwa tukiutarajia, tulikuwa tumeaidiwa Amina. Neno lina li, li hili jambo hili, itakuwa kabla haijaja ile siku iliyo kuu na ya kuogofya ya Bwana. Tazama, nitawapelekea Elia nabii, atageuza mioyo ya watoto iwaelekee baba zao. Itakuwa katika siku za mwisho nitaimwaga roho yangu kutoka juu, mvua ya vuli na ya masika zitamiminika kwa pamoja katika siku ya mwisho. Ahadi zote hizi kutoka katika maandiko zimetolewa. Tunaangalia juu, mtazame bibi arusi wa kweli kote nchini wakati huu akiangalia juu, enye kabisa. Yeye yuaja moja ya siku hizi kwa uhakika tu kama alivyokuja ile mara ya kwanza. Yeye yuaja tena, wekeni tayari kila kitu, jitengene na kapi, tulieni mbele za mwana, endeleeni kuangalia juu, iweni katika matarajio. Mara tulisikia kitu fulani kutoka juu ya kile kilima. Sauti ilishuka kupitia kwenye kipaza sauti, kasema mambo yote yako tayari. Halafu mtu huyo akisimama pale pale karibu na mimi, akasema moto na ushuke uu hapa, waje ukitiririka kote kwenye ule mlima, moto wa mto wa barafu, na ndimi za moto zikiramba. Tamasha la ajabu, ndugu ebuna tu tayarishe mambo yote kwa kuwa moja siku hizi moto utashuka, tunapaa juu sasa. Hebu na tujitayarishe kwa ajili ya wakati wa kushuka kwa moto. Tuko katika siku za mwisho, sote tunajua jambo hilo, na tuko tayari kwa ajili ya kuja kwa Bwana. Jambo la kufanya ni kujitenga na dhambi zote. Jitenga na chochote kinachohusu ulimwengu. Usipende dunia wala mambo yaliyomo duniani Usiache mtu yeyote kwa kanuni yake ya imani ya kudanganye wewe. Dumu moja kwa moja katika ahadi ya Mungu, neno la Mungu. Na neno hilo kama ni neno la siku hii, Mungu analithibitisha kwamba ndivyo ilivyo. Asipolithibitisha, hilo si neno la siku hizi. Neno lililoshuka katika siku ya Pentekoste halitafaa leo la Bwana hilo, lilikuwa ni kwa ajili ya Pentecoste. Ili ni la bibi harusi kwenda nyumbani kwa bibi harusi, tuna kitu tofauti. Wa Pentecoste waliwakilisha jambo hilo tena, tuko katika wakati wa bibi harusi, si zaidi ya vile ne, neno la nuli lingefaa katika siku za Musa, si zaidi ya vile torati ya Musa ingeweza kufanya kazi katika wakati wa Paulo. Hapa yani jaribu kuambia mmekufa kwa jambo hilo, wala mweza kuchukua jambo hilo Enyi kanisa, ninyi ambao ninawazungumzia usiku wa leo kote nchini, kama kama mmejitenga na madhehebu na uchafu wote na mambo ya ulimwengu huu na mambo yote hayo yanayowaweka katika kanuni za kujibunia na desturi na mambo kama hayo, ulijitenga, angalia juu, iweni tayari. Moto utashuka moja siku hizi, Mungu atamwacha yeye aje na ni tamasha la ajabu. Je, utakuwa tayari wakati atakapokuja? Je, utakuwa tayari kupaa juu pamoja naye wakati atakapokuja kunyakuliwa kwa siri kwa bibi harusi wa kimbinguni? Atafanywa afa kutoka afaye kuwa asiekufa, atabadilishwa katika dakika moja, kufumba na kufumbua. Sisi tulio hai na tuliosalia, hatutawatangulia hao waliokwisha kulala mauti. Hivi majuzi kwenye siku ya kukomesha vita nilikuwa nimesimama huko chini, mvulana wangu mdogo alitaka kuona gwaride. Nilikuwa nikisoma wala sikuwa na wakati wa kufanya hivyo, na nilikuwa nimepokea simu nyingi sana za wagonjwa na kadhalika. Kwa hiyo akasema, baba, wamekataa kunipeleka, akasema nipeleke. Nikasema vema. Ndugu Simpson nafikiri yuko hapa na mvulana wake mdogo alitaka kwenda, kwa hiyo nikawaingiza haraka kwenye gari tukateremka haraka. Huko nilisimama pale pembeni na kuangalia na, na baada ya kitabu kidogo, nikasikia huko nyuma mbali sana mdundo unakuja ndu ndu, ngoma zikipigwa. Nilisimama pale nikawazia, vema, maskini watoto hawa, kweli wanasoma vitabu hivi vyote juu ya jeshi Kweli watapenda jambo hilo. Nikaona, hiki hapa kifaru cha kale cha vita vya kwanza vya dunia kinatangulia hivyo, hapo vinakuja vitu vidogo kama hivyo. Kilichofuata baada ya hivyo, kilichokuwa kinafuata hivyo, kilikuwa ni kile kifaru kikubwa kipya cha shaman cha vita vya pili vya dunia chenye kizibo cha mtutu juu yake ndipo kingine kikafuata, na kingine. Baada ya kitambo kidogo, wakaja mama wenye nyota ya dhahabu. Alafu basi baada ya kitambo kidogo, wakaja wa mashujaa kumi na wawili wa vita waliosalia katika mkoa mzima wa Arizona kutoka katika vita vya kwanza vya dunia, mashujaa kumi na wawili wa vita. Baada ya hapo kukaja kumkokoteni askari asiyejulikana msalaba mdogo mweupe. Huyo hapo baharia amesimama, mwana maji na askari analinda zamu. Kulikuwa na chumba kidogo kwenye ule mkokoteni, upande wa pili kulikuwa na maskini mama mzee mwenye mvi anaketi huko, amebandikwa nyota ndogo ya dhahabu kwa pini, maskini mke wa kupendeza akilia Mumewe amekufa maskini. Mvulana mdogo aliyevaa matambara amegeuza kichwa chake, baba yake aliwawa. Na alafu, nyuma ya hao wote, kukaja wengine zaidi na zaidi na zaidi. Ndipo ni, likaja jeshi jipya. Nilisimama pale, ni tamasha la ajabu jinsi gani, bali ni huzuni jinsi gani. Nikawaza, ee, Mungu, moja ya siku hizi nitashuhudia tamasha jingine. Kutakuwa na siku ya ufufuo ambayo wa, wa kwanza watakuwa wa mwisho, walio wa mwisho watakuwa wa kwanza. Manabii wa kale watatokea kwanza, nao wataona maandamano hayo yakienda, yakitembea kuelekea juu hewani. Ndipo sisi tulio hai na tuliosalia hatutawazuia hao waliokwisha kulala mauti kwa kuwa baragumu ya Mungu italia, wafu katika Kristo watafufuliwa kwanza. Tutaingia moja kwa moja msarini pamoja na hao watakaoingia. Haleluya! Wote huko nyuma kote katika wakati wa Luther, Wesley, Methodist, Presbyterian na kuendelea hata kufikia wakati wa mwisho ambao walilipokea neno katika wakati wao. Mungu awabariki. Wekeni mambo yote tayari, na huo moto utashuka. Na tuinamishe vichwa vyetu kwa muda kidogo. Sijui katika wasikilizaji hawa wanaoonekana usiku wa leo, wakati nimewashikilia hapa kwa mpaka saa tatu na nusu. Kuna mmoja hapa, kuna dazani moja hapa, ni wangapi hapa? Na wanasema Ndugu Branham, ninajionea ni aibu jinsi nilivyoishi, nimeshughulikia madhehebu na wanadamu sana, ninajua ya kwamba siko sawa na neno la Mungu. Nitakuomba tu uniombee Ndugu Branham, inuo mkono wako. Mungu akubariki, Mungu akubariki. Angalieni tu huko juu kabisa kwenye oroshani, kila mahali, Mungu awabariki. Ninajua sasa, msione aibu sasa, msione aibu na huko nje kote nchini, kutoka New York mpaka California, kutoka Canada hadi Mexico, ninyi watu ambao mmekusanyika katika makanisa hayo, ambako hayo makundi madogo manyofu ambayo yameamini ujumbe huu kwa mioyo yao yote, wametoka, wametoka katika dhiki kuu, wametoka kupitia, kupitia madhehebu hayo. Wao ni vita vya uzima. Je, unasikia shauku siku ya leo kama maskini yule tai mdogo, kwamba unasikia kitu fulani ambacho ni tofauti kidogo na yale uliyosikia, lakini hata hivyo moyoni mwako unajua ni kweli? Wewe kule ndani, kuna mchungaji anayesimama pale mahali fulani, umeinua mkono wako, nitakuombea. Mambo haya hayakufanywa kisiri. Ewe rafiki, kumbuka, mlango ni mwembamba na njia imesonga, na ni wachache watakaoiona. Usiambatane na umati huo wa watu unaoenda ng'ambo ile. Ewe rafiki, huo wakati wa kanisa la Laodikia, wangeweza kurukaruka wacheze kwa muziki vuguvugu vugu. Alikusema walikuwa baridi kama barafu, sasa nilisema li walikuwa vuguvugu. Hao ni Wapentekoste wala hawajui ya kwamba ni wenye mashaka, wanyonge, vipofu. Vipofu kwa kitu gani? Neno, kwa udhihirisho wa neno, kwa maana alikupitia kwenye madhehebu yao hawawezi kulipokea. Nanyi wahudumu kule chini Tucson, usiku wa leo siwawajibishi kwa jambo hilo. Mungu ndiye anayewawajibisha. Nilikuwa huko kwa muda wa miaka mitatu, niliwaambia nisingeanzisha kanisa. Sikulianzisha, ndugu Pierre Green alilianzisha. Nilikuwa huko kwa muda wa miaka mitatu, wala hakuna hata wakati mmoja mlinialika kwenye mimbara yenu. Nilikaa Tucson kwa karibu miaka mitatu. Mungu atanitoa jangwani moja siku hizi, ujumbe hauna budi kudumu. Nilijaribu nilivyoweza kuingia kwenu, ni ninajua sababu hamkunialika mnasikia. Sababu tu ya ninyi kutunialika, madhehebu yenu yangewafukuza nanyi. Mnajua nimezungumza na wengi wenu kule kwenye mkao wa Afar, nanyi mnajua hiyo ni kweli. Oneni aibu, tokeni kwake, toka humo ndugu kama kuna uzima wowote ndani yako, utakuwa kama maskini yule tari mdogo ambaye ndiyo kwanza ni nene habari zake. Utasikia neno la Mungu, kumbuka, utalisikia ili kwa mara ya mwisho. Moja siku hizi, tuko karibu sana sasa. Mbona usije usiku wa leo? Mungu mpendwa, tumeketi kwa kichwa sasa. Kweli hii ni siku ya kutoa shukurani. Bwana ninashukuru, Bwana, kwamba ninaishi katika siku hii hii ndiyo siku iliyo kuu sana. Mtume Paulo alitamani kuiona siku hii. Wale watu mashuhuri wa zamani walitamani kuiona, manabii walitamani kuiona, waliitazamia siku hii. Ibrahimu aliitazamia siku hii, kwa kuwa aliutafuta mji ambao mwenye kujenga na, ku... na mwenye kuubuni alikuwa ni Mungu. Una ning'inia moja kwa moja juu yetu usiku wa leo. Yohana aliona Roho wa Mungu akishuka kutoka mbinguni, alishuhudia, alijua ya kwamba huyo alikuwa ni mwana wa Mungu. Na wazia sasa yeye, yeah, anamchagua bibi harusi wake. Mungu mpendwa, kote huko nje nchini, nena na moyo wao. Wewe ndiwe tu unayeweza kubadilisha moyo wao. Kama hiyo haikuwa ni mbegu iliyowekwa humo ndani hapo mwanzo, kamwe hawataliona. Bwana, wao ni nini tu? Kipofu watamwongoza kipofu mwenziwe, wataanguka shimoni, ni hakika kabisa, kwa kuwa neno lako linasema wataanguka. Sasa Baba, kwa kuwa tunaona kote nchini, kote ulimwenguni, katika Afrika Idadi kubwa, idadi kubwa kupitia Afrika Kusini, Msumbiji, kote nchini, makusanyiko madogo yakichukua kanda hizi, na kwa hiyo hii kanda itaenda kwa mataifa ishirini na kitu, mataifa mbalimbali, wanaanza kuliona na kujiondosha, mamia na mamia yao, hutachukua wengi Bwana. Ndipo hapo yule mshiriki wa mwisho atakapopokelewa kwenye ule mwili, Kristo atakuja. Bwana Mungu, ninamuomba bibi harusi usiku wa leo, yule ambaye nimeona amejiondoa na anangojea, jalia wajitenge na kila kitu kilichoko ulimwenguni. Hawana budi kukaa katika uwepo wa joto la nuru ya mwana wa Mungu, wakioga katika neno lake, katika uwepo upendo wake. Tujalie hayo, Mungu mpenzi, jalia watu hawa hapa, wanaonekana walioinua mkono wao usiku wa leo, madazani yao kote katika maskani hii kuu ninaomba Mungu ya kwamba uzima mpya utaingia ndani yao. Ninaomba jambo hilo kwa ajili ya kote nchini na hata kote ulimwenguni ambako kanda hii itachezwa, ya kwamba wao pia watapokea ujumbe huu wa kutoa shukurani, na wajue kwa madokezo na mambo kadha wa kadha ambayo yametupwa kile wanachopaswa kufanya. Ninaomba hayo, Baba, tujalie, wabariki hao, ni wako. Ninajua ni kawaida sasa, Baba, ya kwamba tunawaomba watu waje madhabahuni, na ninaomba Mungu mpendo, ya kwamba katika kila misheni, kila mahali huku na ukote ulimwenguni, ya kwamba watakuja madhabahuni watu weusi, wazungu, manjano, udhurungi, popote walipo, matajiri, maskini, wasiojali, omba omba, wowote wale, watu wa kimadhehebu, hao walioketi, wenye ubinafsi na wenye kujipenda mno, eh Mungu, uchi, wenye mashaka, wanyonge, mipofu na hata wajui Ulisema ingekuwa namna hiyo, na ndivyo ilivyo. Hivyo ninaomba Baba ya kwamba utaita kila mbegu usiku wa leo na kila mahali kote ulimwenguni ambako huenda huu ukaangukia. Naomba umshike maskini yule tai mdogo anayejua sauti ya bwana wake. Tujalie hilo Bwana, ninawakabili kwako katika jina la Yesu, amina. Sasa huku vichwa vyenu vimenamishwa hapa katika kusanyiko hili linaloonekana hivi, baadhi hapa ambao hamjaokoka, hata hamjampa Mungu moyo wenu, hivi hamdhani mnapaswa kutoa shukurani kwa ajili ya yale Yesu aliyowafanyia? Kuwazia ya kwamba wewe ni mwe- mwenye dhambi, ya kwamba umetenganishwa na Mungu, na hata hivyo kitu fulani moyoni mwako kinapiga hodi. Unajuaje kama wewe si mmoja wa maskini hao tai wadogo? una mashaka na Utakuwa na mashaka mpaka utakapojisalimisha kwake. Mbona usifanye hii moja ya kutoa shukurani iliyokuu sana uliyopata kuwa nayo hapo ulipompokea Yesu Kristo kama mwokozi wako? Unaweza kuja hapa na kusimama madhabahuni, nitaomba pamoja nawe. Kama utakuja, mwenye dhambi yeyote, mwanamume ama mwanamke, mvulana ama msichana, uwe ni mfuasi wa kanisa ama si mfuasi wa kanisa. Kuwa mfuasi wa kanisa hakukufanyi Mkristo. Sasa madhabahu iko wazi. Je, utakuja mwenye dhambi yeyote ambaye angetaka kuja kumpokea Bwana Yesu Kristo? ungetaka kweli kuacha baadhi yenu ninyi wa madhehebu ambao mngetaka kuwacha kula chakula, chakula hicho cha kuku cha kusema wewe ni mfuasi wa hili ni sawa. Je, unataka kweli kujua ubatizo wa kweli wa Roho Mtakatifu ni nini? Njoo uone, madhabau iko wazi, tuko tayari. Njoo tu huku moja kwa moja kutoka kutoka kwenye kiti chako, njoo moja kwa moja na upige magoti hapa madhabauni. Ndugu huyu ambaye ndio kwanza aje kutoa shukurani eh, Mungu ninakushukuru sana kwamba maishani mwangu ni nimejua, kumekuwa kumekuwa kuna jambo fulani, Bwana, kamwe sijatosheka. Nimejaribu, ni nilifikiri mwaka ujao nitafanya hivyo, juma lijalo nitafanya hivyo, nitakaposikia tena wito wa madhabahuni nitafanya hivyo, siku moja ninaliahirisha na kuliahirisha. Lakini Bwana, ninajua nina kasoro daima. Nitaamini ya kwamba kulikuwa na jambo fulani tofauti na sasa. Bwana, usiku wa leo nashukuru kwa ajili ya matayarisho yaliyofanywa na Mwana wa Mungu kwa madhambi zangu. Kwa kweli, kutokuamini kwangu kungesafishwa kuondolewa kutoka kwangu. Ninakuja usiku wa leo na kupiga magoti, kukubali zile baraka kuu za kutoa shukurani ambazo Yesu Kristo alizitoa kwangu aliponifia pale Kalvari. Je, utakuja sasa? Kuna watu wanaopiga magoti hapa madhabahuni. Mbona usiamke na uje? Umetaka kufanya jambo hilo, umejaribu. Wazia tu juu ya ndugu Lail Palma, ndugu yetu mzuri wata watamani. Alikuwa ameketi uwanjani, ndivyo ninavyofahamu, akimwangalia msichana wake mdogo akicheza Krokei, huko nje ama kitu kama hicho, naye akaanguka kitini na alikuwa amekufa kabla hata hajaweza kusogea. Hujui ni wakati gani utakapoondoka hapa, hujui kamwe ni wakati gani ambao utaondoka. Huenda ikawa bado ni usiku wa leo. Kwa hiyo mbona usije na kumalizana na jambo hilo sasa? Njoni enyi watu, ija mwezi kuisi kitu fulani kikiwavuta, ni nina juu kuna wengi wenu hapa ambao wanapaswa kuwa hapa hapa madhabauni, na watu au wa sita ama saba, sio tu wanao wanaoketi humu ndani. Sasa kama mnaniamini mimi na kuangalia hapa mimbarani mambo yanayotendeka, niaminini sasa, siku moja sauti yangu itanyamazishwa, hamtaisikia tena. Ungalitamani ungalikuja, mnasema. Lakini ndugu Branham nimekuwa mfuasi wa kanisa hilo, alilete to tofauti yoyote kile umekuwa vivyo hivyo. hivyo Nikodemu naye alikuwa ni mfuasi wa kanisa vivyo hivyo, na Yohana, Petro, Yakobo, Paulo, hao wengine wote walikuwa ni wafuasi wa kanisa. Paulo alikuwa ni mfuasi wa kanisa mpaka jambo fulani likatukia usiku mmoja, ama ilikuwa ni siku moja, naye akaja alikuwa ni mfuasi wa kanisa aliyebadilika, basi akawa mwana wa Mungu. Je, utakuja? Lo, alikuwa amepewa mafunzo, alikuwa ni msomi, alijua. Aliokuwa amepewa mafunzo moja ya shule kuusana me... za kutoa mafunzo zilizokuwako, Gamalieli, mmoja wa walimu bora sana waliokuwako nchini. Lakini alijua alihitaji kitu fulani mbona usije mara nyingine tena. Ninawaomba katika mahali ambapo hapa ama kote nchini, ninawaomba popote mlipo, katika kusanyiko lolote mlimo, kwenye saa hii ya kutoa shukurani, kumbukeni, na rekodiwa kwenye kanda hapa, si hapa tu bali mbinguni pia. Unajua, imethibitishwa kisayansi ya kwamba kila hatua unayopiga inarekodiwa wamethibitisha jambo hilo. Kumbukeni, televisheni inathibitisha jambo hilo. Televisheni hai haitengenezi picha, wewe ndiwe picha yenyewe, inatuma tu yale unayofanya, ikayaingiza kwenye mtandao fulani. Wewe uko hapa, hata hivyo unaona, unaposogeza kilone chako, msogeo huo huzunguka kote ulimwenguni. Kila wakati unapovaa rinda su, sura yako inaenda kote ulimwenguni, imerekodiwa. Kila wazo linalopitia akilini mwako liko kwenye rekodi na siku moja rekodi hiyo itaacha kucheza, itawekwa kwenye albamu. Ndipo kwenye ile hukumu itarudi tena. Wewe upo hapo umesimama na nywele zilizokatwa, ukidai wewe kuwa ni Mkristo wewe upo hapo umesimama na mawazo akilini mwako dhidi ya neno, na yako moja kwa moja kwenye akili yako, huwezi kupita jambo hilo. Kumbuka televisheni, sayansi hata inajua jambo hilo ni kweli. Uko sasa hivi umesimama ukijua ya kwamba unapaswa kuwa hapa. Kumbuka wakati haya yanarekodiwa, kwenye hiyo siku ya hukumu wazo hilo hilo ulilonalo sasa litarudi moja kwa moja kupitia kwenye akili yako tena, hilo litakuwa moja kwa moja kwenye rekodi. Ulimwengu mzima un, utaliona likichezwa, mbora ulimwengu au nini? Walikuangalia kwenye siku hiyo ya hukumu, malaika wote wakiwa hapo. Kama ukinionea aibu mimi hapa wakati picha yako inapopigwa, sasa kwenye siku ya hukumu nitakuonea aibu, kwa maana mimi nililitia mafuta neno langu, nikakutumia hilo, usingeliamini ulijificha nyuma ya kitu fulani. Lo, unasema mimi ni mwema cha kutosha, nimefanya hili, nimecheza katika roho, nimenena kwa lugha Kafiri naye ufanya vivyo hivyo. Nilipata sauti, kafiri naye ufanya vivyo hivyo. Unaweza kulipa neno kisogo? Basi kwa nini, kwa nini usije kwake sasa? kwa nini? Kwa nini? Kwa nini? Sije kwake sasa, wow! Mbona unakawia ndugu mpendwa? Lu, mbona unakawia muda mrefu sana? Yesu anangoja apate kukuwekea mali katika nyumba yake iliyotakaswa akuweke uwe mmoja wa washiriki wa mwili wake. Kwa nini usinini? lu maskini, time ndogo, njoo sasa lu, mbona usije? Bwana, ninashukuru, ninashukuru sana nikikushukuru we Bwana, si kwa ajili ya chakula cha kawaida ingawa na kwa hicho pia, lakini Bwana, wakati wa mwisho umewadia. Nimeshukuru kwa ajili ya chakula hiki cha kiroho Bwana, chakula cha kiroho cha mihuri saba iliyoahidiwa kufunguliwa. Unasema hiyo itakuwa ni kitu cha tofauti. La, la, huwezi ukaongeza neno moja na kuchukua. Imo mle ndani tayari, ni kwamba tu imefichwa, imefungwa. Ni wangapi wanaofahamu jambo hilo? Semeni amina. Unaona, Nasema kama hiyo siri itatokea lola, imekwisha andikwa tayari, uwezi kuongeza neno moja kwake wala kuondoa moja kwake. Unaona, imo mle ndani tayari, ina, inabidi tu ifunguliwe katika siku ya mwisho. mbona usije njo? Sasa ewe rafiki, kama uwezi kufahamu njo, piga magoti, zungumza naye juu ya jambo hilo. kama siwezi kulifanya dhahiri kwako, kwa kwa yee atalifanya, kwa kuwa ye ni, ni, ni mwondoa mashaka yote katika kiti chake cha enzi kitakatifu. Lo, kwa nini usije? Kwa nini usije? Kwa nini usije kwake sasa? Kumbuka huu uh, unarekodiwa si katika kanda hii peke yake, bali katika rekodi kubwa ya Mungu. Kila mmoja wenu, kila hatua, unapoinamisha kichwa chako, unapoinamisha moyo wako, wazo linalopitia akilini mwako, kumbuka linarekodiwa hivi sasa utukufuni, na rekodi hiyo itachezwa katika siku ya hukumu. Uwapi uh, uamuzi wako? Lo, jinsi utakavyotamani ubadilishwe kwenye siku hiyo. Nitasubiri tu, kwa kuwa wapo wengi, wengi sana wamezunguka madhabahu sasa, mnaona Eldest... labda mmoja wao kama tu ningalisubiri kidogo zaidi, uende kukawa na mwingine huko nje, uende ikawa yuko mahali fulani huko New York, uende ikawa ni mahali fulani huko Philadelphia, huko California, Arizona, mahali fulani, uenda ikawa kuna mwingine anayekuja. Mchungaji, popote ulipo, usiache wito wa madhabahuni sasa huenda tusione kutoa shukrani kwingine. Huku kunaweza kukawa ndiko kwa mwisho, na rekodi zitachukuliwa ziwekwe usiku wa leo kwa mara ya mwisho. Kanda itakwisha moja ya siku hizi, rekodi itaondolewa na itakuwa iko kwenye albamu ya Mungu, ndipo itachezwa tena. Vile mawazo yako yalivyo sasa, usije ukasema huku jua vinginevyo, unajua bali hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovuzo na baba yangu, na wote alionipa baba watanijia. Njoo kwake. Ninaamini kama ningekuwa nimeketi pale nje mahali fulani, na ningekuwa na wazo lilo dogo sana, ningekimbilia hapo upesi niwezavyo. Naam lombo, na usifanye hivyo. Kwa nini? Je, umefikia uamuzi wa mwisho? Je, una hakika umuhuzunishi roho wake? Sasa hebu na tuendelee kuinamisha vichwa vyetu basi. Je, unahakika hujamuhuzunisha roho wake? Unahakika umefanya vile hasa alivyokuambia ufanye? Unahakika sasa? Kumbuka, huenda kama usipate nafasi nyingine hiyo rekodi inaweza ikakamilika usiku wa leo, huenda ikawa ndiyo ya mwisho kabisa, huenda ikawa hii ndiyo kanda ya mwisho kwa ajili yako. Je, unahakika uko tayari? Sasa kama uko tayari, naliacha hilo mikononi mwako katika jina la Bwana Yesu. Sasa wakati kwaya ikiimba polepole, nitawaombea hawa walio hapa chini. Kwa namna fulani, mimi ni Mkristo wa kipekee sana. Ninaamini ya kwamba Mungu ndiye wa kuokoa. Ninaamini ya kwamba Mungu hana budi kulipanda neno. Mimi Bwana, yasema bibilia ya Isaya, mimi Bwana nimeipanda nitaimwagilia maji usiku na mchana, asije mtu akaipokonya kutoka mkononi mwangu. Kabla sijamwomba mtu yeyote kuja hapa madhabahuni, pamoja na watu hawa, ninataka kuwaombea mimi mwenyewe. Na tuinamishe vichwa vyetu. Sasa Yesu mpendwa, ndiyo kwanza nilinukuu tu neno lako ambalo nabii wako alisema, nami ninajua maneno ya nabii ni kweli. Na ulisema, mimi Bwana nimelipanda mbona kika uliliweka kwenye kitabu cha uzima cha mwana kondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Mimi Bwana nimelipanda nami nitalimwagilia maji usiku na mchana, asije mtu akalinyakua kutoka mkononi mwangu. Hawa labda Bwana wamesikia miito mingi ya madhabahuni, bali ungali unalimwagilia maji Bwana. Hawa hapa usiku wa leo, naomba tu wa waachilie usiku wa leo Baba, mambo yote ya ulimwengu, dhambi zote na matatizo yaliyo moyoni mwao, na kwa akili zao timamu tu, kwa kicho moyoni mwao, wajisalimishe kwa neno lako. Sasa hivi waseme, Bwana Yesu, ndani ya moyo wangu daima nimeamini ya kwamba kulikuwa na kitu fulani kwa ajili yangu ambacho kamwe sijakipokea bado, ingawa nimejaribu, kama vile hayo maneno yalivyo. Neno usiku wa leo kumfuata yule kuku, bali kulikuwako na kitu fulani kilichoonekana ni kigeni kwangu hakikusikika kiko sawa kabisa. Basi usiku wa leo, ninajisikia ya kwamba ninakaribia zaidi kuingia katika mikono ya neno lililo hai. Ninakuja hapa kwa kichwa, vivyo hivyo, nikiwa na akiti mamu, nimeketi hapa chini, karibu na madhabahu hii. Ninataka wokovu Bwana, sana, nina njaa sana, ninakutaka wewe Bwana, ulishike mikononi mwako usiku wa leo, si kwa mwemko wote, bali kwa roho wa upendo. Nichukue mikononi mwako, Mungu mpendwa, mimi ni mtoto wako, ninajisikia ya kwamba mimi ndiye yule tai waliyekuwa wakinena habari zake. Ni dake Bwana, ninaruka. Nimesimama kutoka kwenye kiti changu na kupiga magoti hapa chini. Ni dake Bwana, ninaruka. Nilete kwenye mbawa zako Bwana, mbali na mambo haya ya ulimwengu. Jalia niruke kutoka kwenye uchafu wa ulimwengu huu, kutoka kwenye tabia yangu mbaya, kutoka kwenye mapokeo yangu yote ya kimadhehebu Jalie nije kwako tu, Mungu mpenzi, ili kwamba Roho Mtakatifu wako apate kunimwagia msamaha wa mashaka yangu yote. Nijalie mimi usiku wa leo nifanyike mtoto wako mpya aliyezaliwa na kiumbe kipya usiku wa leo nidake, nibebe, unipeleke mbali na kilio cha kuku, nibebe, unipeleke kwenye kiota cha tai ambamo humo ningeweza kulishwa kwa neno la Mungu mpaka nitakapoweza kuruka. Tujalie hilo Mungu mpenzi, wachukue hao ni wako. Haya ndiyo maombi yangu kwa unyofu, nikiwaombea watu wanaokufa. Tujalie hilo Baba, ninaomba ombi hili kwa niaba yao, kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Ninaomba sasa, tukiwa tumeinamisha kichwa chetu, sijui hapa madhabahuni sasa ni, ni, ni, ni ninyi mliopiga magoti hapa, wengi wenu mmedai kuwa ni Wakristo, bali mmejisikia ya kwamba kuna kitu fulani daima mali fulani ambacho hamkuwa nacho. Huenda umekwisha fanya matendo yote ya kidini, huenda umepiga makelele, huenda umefanya mambo yote, huenda umecheza katika roho, huenda umenena kwa lugha, wala hakuna mtu anayeweza kusema jambo lolote baya dhidi yake. Hiyo ni kweli, hayo yote ni mema, lakini unaona, hizo ni karama za roho, bila ya roho. Kama roho angalikuwako kusinge kuwako na huuko kujisikia kuhukumiwa namna hiyo. Hivi kwa kweli, ninyi wanyovu hapa madhabahuni, mnaamini kwamba sasa hivi wakati mkiwa hapa, ya kwamba tendo tu la kujisalimisha simu emuko sasa, bali kwa imani halisi isiogoshiwa ya kwamba Mungu atawapokea na kuwalea kwa neno lake mpaka mmekuwa tai ninyi wenyewe na mnaweza kuruka? Kama unaamini na unataka Mungu afanye jambo hilo, inua mkono wako. Ninyi mnaozunguka madhabahu hapa chini, Mungu awabariki kila mmoja. Ameinua mikono yao juu. Sasa kwa unyenyekevu sana, nitawaomba wanaume na wanawake waliowekwa wakfu ambao wanamjua Mungu kweli, karibu wote. Ni ajabu sana, inaonekana kana kwamba ndivyo ilivyo, miito ya madhabahuni inayofanya huo, karibu yote ni wanaume Najua kwa kawaida ni wanawake bali wote hapa ni wanaume. Nafikiri kuna mwanamke mmoja madhabahuni usiku wa leo, labda wawili. Kwa kawaida huwa ni wanawake. Labda kwa njia moja ama nyingine, nadhani inaonekana kana kwamba wanawake wanafikiria kwamba mimi ninawachukia. Si wachukii, dada watatu. Ninaamini mtu fulani alisema wanaona siwezi kuona juu ya madhabahu hapa. Vema, baadhi yenu ninyi wa Kristo mliokuwekwa wakfu njoni hapa mkasimame pamoja nami katika maombi kwa dakika moja tu Madhabauni popote mlipo jukwani, mtu fulani anayemjua Mungu kweli, kweli, anayejua tu jinsi ya kusimama hapa, kwa dakika chache tuombe pamoja nao, ndipo tutawaruhusu wasikilizaji wafumukane, kila mtu na awe na kicho sana. Sasa msiondoke, njoni tu hapa na msimame hapa baadhi yenu ninyi watu ambao kweli mnaamini hili kwamba ni kweli ya kwamba tunaingia katika wakati mwingine, tunaingia katika wakati wa kunyakuliwa. Mnajua kanisa haliwezi kwenda katika hali yake wala haliwezi kuwa bora zaidi, halina budi kuharibika zaidi. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Semeni amina. Halinabudi kuwa baya zaidi wala haliwezi kwenda namna hii. Unaona, inabidi jambo fulani litokee na linatendeka sasa hivi, rafiki li-naendelea li, li, huwa mwisho unaendelea kwa ajili ya bibi harusi. Hiyo ni kweli, hiyo ni Bwana asema hivi, njoni huku sasa ninyi Wakristo mliowekwa wakfu mnaotaka rekodi ye, yenu kuona jambo hilo, hawa wanaokuja kwa uaminifu, mnaotaka kuja na kuomba pamoja nao kama ndugu zenu na dada zenu, njoni hapa madhabahuni, Simameni hapa karibu kwa muda kidogo tu, kwa ajili ya maombi. Kuna mtu mwingine anayetaka kuja kusimama hapa, piga tu magoti, karibu nao, tembeeni tu, ambapo ninyi wanaume mtakuwa nyuma ya hao wanaume. Ninyi wanawake, waombeeni kwa upendo, unyenyekevu. Mungu mpenzi, saidia. Ninatoa yote, ninatoa dhehebu langu, ninavunja harusi yangu ya kwanza, ninaachana na mume wangu wa kwanza, ninatoa yote, Bwana. Nisha yote yote kwako Mwokozi wangu mbarikiwa, ninatoa yote, ninatoa yote, ninatoa Je, unaachana na mawazo yako mwenyewe? Je, unaweza kuachana na mawazo yako mwenyewe kwa neno la Mungu? Yote kwako Mwokozi wangu mbarikiwa, ninatoa yote, ninatoa yote, nina toa yote, nina toa yote nina na toa yote yote kwako, e Mukozi mbarikiwa na to wote wanaoamini. Sasa katika kusanyiko hili simameni, hebu na tuimbe pamoja. Sasa ninatoa nyote, mmejitolea, mko tayari kuimba? Sasa ni kwako eh, Mwokozi mbarikiwa Ninato sasa, ninyi mlio madhabahuni, kama kweli mnajitolea, mwinulieni yeye mkono, muimbe. Natoa yote, natoa madhehebu, natoa madhehebu, natoa kanisa, najitoa mwenyewe, inaata wazo langu yote kwako, eh Mwokozi wangu mbarikiwa. Inatoa yote kwako, kwako mo Ninatoa yote. Nina toa yote. Yote kwako e, Mwokozi mbarikiwa. Nina toa yote Kweli unamaanisha jambo hilo. Ninatoa yote. Sehemu tupu kwenye kanda. Ninyi sasa hapa madhabahuni, ninyi mlio hapa madhabahuni ambao mmeomba, kanisa limewaombea, mliomba ninyi wenyewe, sasa kuna njia moja tu mnayoweza kuokolewa, hiyo ni kwa imani mmeokolewa, na hiyo ni kwa njia ya neema. Neema ya Mungu ilizungumza na wewe ikakuleta madhabahuni. Unaomba baraka za Mungu, unataka neno lake, unamtaka Roho Mtakatifu, unataka fadhila za Mungu na kama unataka na unaweza kweli, kwa moyo wako wote usalimishe sasa. Usitafute mwemko wowote, tafuta kweli kweli inayotoka moyoni mwako kwa imani. Bwana, niko tayari kufanya jambo lolote ambalo neno lako linaniamuru kufanya. Ninajisalimisha kwa yote yaliyo ndani yangu. Kama unaamini jambo hilo kwa moyo wako wote, ninataka usimame kwa miguu yako uligeukie kanisa hili, wasikilizaji, na kuinua mikono yako juu, nasi tutaimba pamoja nao. Natoa yote yaliyo ndani yangu Mungu, kadri nijuaje mimi, yote niliyo mimi nayasalimisha. Pandeni hapa kwenye jukwaa hili hapa, ninyi mliopo madhabahuni, pandeni papa hapa jukuani, enyi ndugu, papa hapa, ninyi nyote, na ndugu na dada Angalieni hapa yenye kanisa, dada fulani anasema, ndugu Branham, mimi ni mfuasi wa kanisa, bali ni hivi majuzi mimi mimi siko siko ndani yake tena. Umeliacha Bwana. Najua mahali ninapotaka kuongozwa naye. Ninataka kanisani na ninataka Roho Mtakatifu kujazwa na Roho, na afadhali nife kama hilo ndilo linalohitajika. Naam, hiyo ni kweli. Je, unasalimisha kila kitu kwake na kwa neno lake? Dada mmoja hapa kutoka katika madhehebu fulani alisema, mimi ni mfuasi wa madhehebu fulani, hatuna haja ya kulitaja, yeye ni mfanyakazi kule. Lakini alisema ndugu Branham, ninataka kutoka niingie kwenye ile kweli, ninataka kitu fulani kilicho na kilindi zaidi kuliko hilo. Unaona, hebu nilinukuu neno lake: heri wenye njaa na kiu ya haki, maana hao watashibishwa. Sasa ninyi mlio hapa chukwani, ambao mmekuja sasa hivi, kama mko tayari kuachana na yote mlio, kila kitu kulitii neno la Mungu, hakuna mtu aliyewaambia juma hili la kufanya sasa. Kama mko tayari kujisalimisha sasa hivi kwake, inueni mikono yenu namna hii. Kwa wasikilizaji sasa, ninyi mlio hapa chukwani, hebu natuimbe pamoja. Sasa ninatoa yote, kila mtu pamoja, vema, ninatoa yote Semeni amina, mara nyingine, amina. Semeni Bwana, Bwana nichunguze, nichunguze, nijaribu, nijaribu, na unipe nafasi, na unipe nafasi. Haya ndiyo yote ningaliweza kufanya usiku wa leo, haya ndiyo yote ningaliweza kufanya usiku wa leo ni kujitoa kwako, ni kujitoa kwako. Unajua njaa ya moyo wangu unajua njaa ya moyo wangu, unajua shauku yangu, unajua shauku yangu. Ahadi yako ilikuwa ni kutimiza shauku hiyo, ahadi yako ilikuwa ni kutimiza shauku hiyo. Sasa naikubali, sasa naikubali, na mimi najitolea kwako, na mimi najitolea kwako, wote pamoja. Ninatoa yote, ninatoa yote.